0937542233
7:00-22:00
Xem nhà thuốc
7:00

Atussin Siro Ho (Hộp 1 chai 30ml)

(đánh giá) 0 đã bán

Hoạt chất: Dextromethorphann HBr 5mg, Chlorpheniramine Maleate 1.33mg, Sodium Citrate Dihydrate 133mg, Ammonium Chloride 50mg, Glyceryl Guaiacolate 50mg
Công dụng: Điều trị ho, long đờm
Đối tượng sử dụng: Người lớn/trẻ em
Hình thức: Siro
Thương hiệu: United Pharma (Việt Nam)
*Thuốc chỉ dùng theo đơn của bác sĩ

17,900 

NHÀ THUỐC AN TÂM

Đổi trả trong 30 ngày

kể từ ngày mua hàng

Miễn phí 100%

đổi thuốc

Miễn phí vận chuyển

theo chính sách giao hàng

Gọi tư vấn (8:00-22:00)
Sản phẩm liên quan

Thuốc Atussin Siro Ho 30ml giúp kiểm soát các cơn ho do cảm lạnh, lao, cúm, viêm phế quản, ho gà, sởi, viêm phổi, viêm phổi – phế quản. Trong bài viết này, Nhà thuốc An Tâm xin gửi đến bạn cách dùng và các chú ý khi dùng thuốc Atussin Siro Ho 30ml.

Thành phần của Atussin Siro Ho

  • Mỗi 5ml (1 muỗng cà phê) chứa: Dextromethorphann HBr 5mg, Sodium Citrate Dihydrate 133mg, Chlorpheniramine Maleate 1.33mg, Ammonium Chloride 50mg, Glyceryl Guaiacolate 50mg.
  • Tá dược: Sucrose, Natri Benzoat, Acid Citric khan, Acid Citric khan, Natri Saccharin, Màu đỏ D&G Red No.33 82 – 92%, Hương sơ ri nhân tạo 2:1 WL-515, Nước tinh khiết.

Chỉ định 

thuoc-atussin-siro-ho-30ml

Thuốc được dùng để làm giảm các triệu chứng ho do cảm lạnh, cúm, lao, viêm phế quản, sởi, ho gà, viêm phổi, viêm phổi – phế quản, viêm thanh quản, viêm họng, viêm khí quản, viêm khí phế quản, màng phổi bị kích ứng, hít phải chất kích ứng, khói thuốc lá và ho có nguồn gốc tâm sinh.

Chống chỉ định

  • Bệnh nhân mẩn cảm với các thành phần của thuốc Atussin Siro Ho hoặc đang dùng các chất ức chế monoamine oxidase.
  • Bệnh nhân đang bị cơn hen cấp, loét dạ dày chít, glaucom góc hẹp, tắc môn vị- tá tràng, và ứ nước tiểu do rối loạn niệu đạo- tuyến tiền liệt.

Quá liều và cách xử trí:

  • Triệu chứng quá liều của Dextromethorphan bao gồm buồn nôn, nôn, nhìn mờ, rung giật nhãn cầu, bí tiểu, ảo giác, suy hô hấp, co giật.
  • Điều trị: hỗ trợ, dùng naloxone 2 mg tiêm tĩnh mạch, cho dùng nhắc lại tới tổng liều 10 mg nếu cần.
  • Triệu chứng quá liều của Chlorpheniramine bao gồm buồn ngủ, kích thích thần kinh trung ương, ngừng thở, cơn động kinh,,co giật, tác dụng chống tiết acetylcholine, phản ứng loạn trương lực và trụy tim mạch, loạn nhịp. Điều trị triệu chứng và hỗ trợ; rửa dạ dày hoặc gây nôn bằng siro ipecacuanha; sau đó cho dùng than hoạt và thuốc tẩy để hạn chế hấp thu. Trong trường hợp hạ huyết áp và loạn nhịp, cần được điều trị tích cực. Diazepam hoặc phenytoin tiêm tĩnh mạch có thể hữu ích để điều trị co giật. Có thể truyền máu trong những ca nặng.

Liều dùng

  • Uống mỗi 6 đến 8 giờ hoặc theo sự chỉ định của bác sĩ.
  • 2-6 tuổi dùng 5 ml (1 muỗng cà phê)
  • 7-12 tuổi dùng 10 ml (2 muỗng cà phê)
  • Người lớn và trẻ em trên 12 tuổi dùng 15ml (3 muỗng cà phê)
  • Trẻ nhỏ dưới 2 tuổi: tham khảo ý kiến của bác sĩ trước khi dùng.

Tác dụng phụ Atussin Siro Ho

  • Mệt mỏi, chóng mặt, đau đầu, nhịp tim nhanh, buồn nôn, nôn, tiêu chảy, nổi mày đay, ngủ gà, an thần, khô miệng.
  • Hãy thông báo cho bác sĩ những tác dụng phụ khi gặp phải khi dùng thuốc.

Thận trọng

  • Cẩn trọng khi dùng cho bệnh nhân bị ho có quá nhiều đàm, ho mạn tính ở người hút thuốc, hen, tràn khí phổi, suy giảm hô hấp.
  • Dùng Dextromethorphan có liên quan đến giải phóng histamin và nên thận trọng với trẻ em bị dị ứng.
  • Lạm dụng và phụ thuộc Dextromethorphan, có thể xảy ra (tuy hiếm), đặc biệt do dùng liều cao kéo dài.

Bảo quản:

Bảo quản nơi thoáng mát, khô ráo, tránh ánh sáng mặt trời, nhiệt độ không vượt quá 30 độ C.

Nơi sản xuất:

Việt Nam

Hướng dẫn mua hàng và thanh toán

Nhấp vào tìm nhà thuốc để tìm ngay địa chỉ nhà thuốc gần bạn nhất. Nếu có bất kì câu hỏi nào hãy nhấp vào BÌNH LUẬN bên dưới thông tin và câu hỏi của bạn về bài viết Atussin Siro Ho. Chúng tôi sẽ giải đáp mọi thắc mắc cho bạn.

Đội ngũ tác giả biên soạn Nhà thuốc An Tâm

Bài viết trên chỉ mang tính chất tham khảo, không thay thế cho việc chẩn đoán hoặc điều trị y khoa. Đọc giả chỉ nên thực hiện theo đúng chỉ định của bác sĩ đang điều trị cho bạn Nhà thuốc An Tâm từ chối trách nhiệm nếu có vấn đề xảy ra.

Tham khảo nguồn từ Wikipedia

Tham vấn y khoa Bác sĩ Trần Ngọc Anh

 


Đánh giá Atussin Siro Ho (Hộp 1 chai 30ml)
Chưa có
đánh giá nào
5 0% | 0 đánh giá
4 0% | 0 đánh giá
3 0% | 0 đánh giá
2 0% | 0 đánh giá
1 0% | 0 đánh giá
Đánh giá Atussin Siro Ho (Hộp 1 chai 30ml)
Gửi ảnh thực tế
0 ký tự (Tối thiểu 10)
    +

    Chưa có đánh giá nào.

    Hỏi đáp

    Không có bình luận nào

    TƯ VẤN MUA HÀNG

    KẾT NỐI VỚI CHÚNG TÔI

    © 2018. Hệ thống chuỗi Nhà Thuốc An Tâm.

    Địa chỉ 1: 05 Quang Trung, Phường Hiệp Phú, Tp Thủ Đức (Quận 9), TP.Hồ Chí Minh.

    Địa chỉ 2: 42 Nguyễn Huy Lượng, Phường 14, Quận Bình Thạnh, TP.Hồ Chí Minh.

    Điện thoại: 0937542233.

    Email: lienhe@nhathuocantam.org

    Lưu ý: Nội dung trên Nhà Thuốc An Tâm chỉ mang tính chất tham khảo. Hãy tham khảo ý kiến của bác sỹ không tự ý sử dụng thuốc khi không có chỉ định của bác sỹ.