0937542233
7:00-22:00
Xem nhà thuốc
7:00

Fegra 180 (Hộp 1 vỉ x 10 viên)

(đánh giá) 0 đã bán
Hoạt chất Fexofenadin 180mg
Công dụng Điều trị các chứng của viêm mũi dị ứng, mề đay
Đối tượng sử dụng Người lớn và trẻ em trên 12 tuổi
Hình thức Viên nén bao phim
Thương hiệu Pymepharco (Việt Nam)

NHÀ THUỐC AN TÂM

Đổi trả trong 30 ngày

kể từ ngày mua hàng

Miễn phí 100%

đổi thuốc

Miễn phí vận chuyển

theo chính sách giao hàng

Gọi tư vấn (8:00-22:00)
Sản phẩm liên quan

Thuốc Fegra 180 thuốc điều trị các triệu chứng viêm mũi dị ứng. Liều dùng và cách dùng thuốc như thế nào? Gía thuốc, mua thuốc ở đâu? Cùng Nhà thuốc An Tâm tìm hiểu qua bài viết này.

Lưu ý với quý đọc giả bài viết chỉ mang tính chất tham khảo. để điều trị một cách hiệu quả và đúng các bạn nên sử dụng theo đúng chỉ định từ bác sĩ.

Thông tin thuốc Fegra 180 (bảng mô tả ngắn)

  • Tên thương hiệu: Fegra 180 mg.
  • Thành phần hoạt chất: Fexofenadin hydroclorid.
  • Hãng sản xuất: Công ty cổ phần Pymepharco.
  • Hàm lượng: 180 mg.
  • Dạng: Viên nang cứng.
  • Đóng gói: Hộp 1 vỉ x 10 viên.

Thuốc Fegra 180  là thuốc gì?

Dược lực học

Fexofenadine hydrochloride là thuốc kháng histamine.

Xem thêm các loại thuốc có cùng công dụng: Adrenalin là thuốc gì?

Dược động học

Fexofenadine hydrochloride sẽ được hấp thu vào cơ thể sau khi uống, thời gian thẩm thấu khoảng 1-3 giờ sau khi sử dụng. Hoạt chất liên kết với protein huyết tương 60-70%.

Fexofenadine trải qua quá trình chuyển hóa không đáng kể vì nó là hợp chất chính duy nhất được xác định trong nước tiểu và phân của động vật và người.

Cơ chế hoạt động  của hoạt chất

Fexofenadine hydrochloride là hoạt chất kháng histamine H1 có tác dụng không gây buồn ngủ.  Đây là chất chuyển hóa có hoạt tính dược lý của terfenadine.

Thuốc Fegra 180 có tác dụng gì?

Thuốc Fegra 180 có tác dụng điều trị các triệu chứng như:

  • Viêm mũi, hắt hơi, chảy nước mũi, nghẹt mũi, ngứa mũi, ngứa vòm miệng, họng, mắt ngứa đỏ, chảy nước mắt..
  • Nổi mề đay và mề đay tự phát mạn tính.

Thận trọng trong quá trình sử dụng thuốc

  • Thận trọng theo dõi khi dùng fexofenadin cho người có các bệnh về tim mạch hoặc đã có khoảng QT kéo dài từ trước.
  • Bệnh nhân không nên tự dùng thêm thuốc kháng histamin nào khác khi đang sử dụng fexofenadin.
  • Thận trọng khi dùng thuốc cho người suy giảm chức năng thận vì nồng độ thuốc trong huyết tương tăng do nửa đời thải trừ kéo dài.
  • Thận trọng khi dùng thuốc cho người cao tuổi thường có suy giảm sinh lý chức năng thận.
  • Ngưng sử dụng fexofenadin ít nhất từ 24 – 48 giờ trước khi thử nghiệm kháng nguyên tiêm trong da.

Những loại thuốc khác có thể tương tác với thuốc Fegra 180?

Fexofenadin ít gây tương tác với các thuốc chuyển hóa qua gan. Sử dụng fexofenadin với erythromycin hoặc ketoconazol có thể làm tăng nồng độ trong cơ thể.

Thuốc kháng acid chứa nhôm, magnesi nếu dùng đồng thời với fexofenadin sẽ làm giảm hấp thu thuốc, vì vậy nên sử dụng các thuốc này cách xa nhau ít nhất khoảng 2 giờ.

Dùng đồng thời với thuốc kháng acid chứa gel nhôm hay magnesi làm giảm độ sinh khả dụng của Fexofenadin.

Ai không nên dùng thuốc?

  • Bệnh nhân quá mẫn cảm với bất kỳ thành phần nào của thuốc.
  • Chống chỉ định cho trẻ em dưới 6 tuổi.
  • Phụ nữ cho con bú.

Xem thêm các loại thuốc có cùng công dụng: Xyzal 5Mg

Đối với phụ nữ mang thai & cho con bú

Phụ nữ mang thai: Không nên dùng thuốc trong thời kì mang thai trừ khi lợi ích điều trị mong đợi cho bệnh nhân vượt trội so với nguy cơ có thể gặp đối với thai nhi.

Phụ nữ đang cho con bú: vẫn chưa có báo cáo thuốc có bài tiết qua sữa mẹ hay không, vì vậy cần thận trọng khi dùng fexofenadin cho phụ nữ đang cho con bú.

Người đang làm việc, lái xe hay điều khiển máy móc

Thuốc có thể gây buồn ngủ nên bạn cần phải thận trọng khi lái xe hay vận hành máy móc.

Liều dùng và cách sử dụng  Fegra 180 như thế nào?

Liều dùng thuốc Fegra 180

Viêm mũi dị ứng

  • Người lớn và trẻ em trên 12 tuổi: 60 mg x 2 lần/ ngày hoặc 180 mg lần/ngày.
  • Trẻ em từ 2 đến 11 tuổi: 30 mg x 2 lần/ ngày.

Mề đay mãn tính vô căn

  • Người lớn và trẻ em trên 12 tuổi: 60 mg x2 lần/ ngày .
  • Trẻ em từ 2 đến 11 tuổi: 30mg x 2 lần/ ngày.
  • Trẻ em từ 6 tháng đến 2 tuổi: 15mg x2 lần/ngày.

Người già và suy thận

Người lớn và trẻ em trên 12 tuổi bị suy thận, người già: 60 mg x1 lần/ ngày, điều chỉnh liều theo chức năng thận.

Trẻ em từ 2 đến 11 tuổi bị suy thận: 30mg x 1 lần/ngày.

Cách sử dụng thuốc Fegra 180

Tuân thủ nghiêm ngặt về liều lượng và số lần sử dụng thuốc theo đúng chỉ định từ bác sĩ. Không tự ý bỏ liều, giảm liều hoặc tăng liều sử dụng.

Thuốc dạng viên nén nên cần phải uống trực tiếp với nước. không nghiền viên thuốc.

Nên làm gì trong trường hợp dùng quá liều?

Thông tin về quá liều cấp tính chỉ giới hạn qua những thử nghiệm lâm sàng thực hiện trong thời gian triển khai dùng thuốc. Tuy nhiên buồn ngủ, chóng mặt, khô miệng đã được báo cáo.

Trong trường hợp quá liều, dùng những biện pháp cơ bản để loại những phần thuốc chưa được hấp thu. Điều trị triệu chứng kết hợp với điều trị hỗ trợ. Thẩm phân lọc máu không loại tốt Fexofenadin khỏi máu (chỉ loại khoảng 1.7%) sau khi uống.

Nên làm gì nếu quên một liều?

  • Nếu bạn quên dùng một liều thuốc, hãy dùng càng sớm càng tốt.
  • Nhưng nếu gần với liều kế tiếp, bạn hãy bỏ qua liều đã quên và dùng liều kế tiếp vào thời điểm như kế hoạch.
  • Không dùng gấp đôi liều đã quy định.

Tác dụng phụ của thuốc Fegra 180

Khi sử dụng thuốc bạn có thể gặp các dụng phụ thường gặp như đau đầu, hoa mắt, chóng mặt và mệt mỏi

Thuốc Fegra 180 giá bao nhiêu?

Hiện thuốc Fegra 180 trên thị trường có giá tham khảo là  29.000đ/hộp;  Lưu ý giá thuốc có thể thay đổi theo thời điểm và địa điểm Nhà thuốc An Tâm chỉ đưa ra giá thuốc mang tính chất tham khảo.

Để biết giá thuốc Fegra cụ thể vui lòng liên hệ nhà thuốc An Tâm – hotline:  0937542233.

Xem thêm các loại thuốc có cùng công dụng khác: Thuốc kháng dị ứng

Mua thuốc Fegra ở đâu uy tín, giá rẻ

Nhà thuốc an tâm là địa chỉ uy tín chuyên bán thuốc Fegra giá rẻ; Liên hệ: 0937542233

Cách bảo quản thuốc

  • Bạn nên bảo quản thuốc ở nhiệt độ phòng, khô thoáng, tránh tiếp xúc trực tiếp với ánh sáng mặt trời.
  • Bạn không nên bảo quản thuốc trong tủ lạnh.
  • Bạn hãy giữ thuốc tránh xa tầm tay trẻ em.
  • Bạn không vứt thuốc vào toilet hoặc đường ống dẫn nước.

 Hướng dẫn mua hàng và thanh toán

Nhấp vào tìm nhà thuốc để tìm ngay địa chỉ nhà thuốc gần bạn nhất. Nếu có bất kì câu hỏi nào hãy nhấp vào BÌNH LUẬN bên dưới thông tin và câu hỏi của bạn về bài viết thuốc Fegra 180 điều trị. Chúng tôi sẽ giải đáp mọi thắc mắc cho bạn.

Đội ngũ tác giả biên soạn Nhà thuốc An Tâm

Bài viết trên chỉ mang tính chất tham khảo, không thay thế cho việc chẩn đoán hoặc điều trị y khoa. Đọc giả chỉ nên thực hiện theo đúng chỉ định của bác sĩ đang điều trị cho bạn (Brand) từ chối trách nhiệm nếu có vấn đề xảy ra.

Tham khảo nguồn từ Wikipedia

Tham vấn y khoa Bác sĩ Trần Ngọc Anh

XEM THÊM CÁC BÀI VIẾT LIÊN QUAN

Đánh giá Fegra 180 (Hộp 1 vỉ x 10 viên)
Chưa có
đánh giá nào
5 0% | 0 đánh giá
4 0% | 0 đánh giá
3 0% | 0 đánh giá
2 0% | 0 đánh giá
1 0% | 0 đánh giá
Đánh giá Fegra 180 (Hộp 1 vỉ x 10 viên)
Gửi ảnh thực tế
0 ký tự (Tối thiểu 10)
    +

    Chưa có đánh giá nào.

    Hỏi đáp

    Không có bình luận nào

    Rate this product

    TƯ VẤN MUA HÀNG

    KẾT NỐI VỚI CHÚNG TÔI

    © 2018. Hệ thống chuỗi Nhà Thuốc An Tâm.

    Địa chỉ 1: 05 Quang Trung, Phường Hiệp Phú, Tp Thủ Đức (Quận 9), TP.Hồ Chí Minh.

    Địa chỉ 2: 42 Nguyễn Huy Lượng, Phường 14, Quận Bình Thạnh, TP.Hồ Chí Minh.

    Điện thoại: 0937542233.

    Email: lienhe@nhathuocantam.org

    Lưu ý: Nội dung trên Nhà Thuốc An Tâm chỉ mang tính chất tham khảo. Hãy tham khảo ý kiến của bác sỹ không tự ý sử dụng thuốc khi không có chỉ định của bác sỹ.