0937542233
7:00-22:00
Xem nhà thuốc
7:00

Apifexo 120mg (3 vỉ x 10 viên/hộp)

(đánh giá) 0 đã bán
Hoạt chất Fexofenadin hydroclorid
Hàm lượng 120 mg
Điều chế Viên nén bao phim
Đóng gói Hộp 3 vỉ x 10 viên
Nhà sản xuất Apimed – VIỆT NAM
Tác dụng trị viêm mũi dị ứng, mề đay mãn tính

NHÀ THUỐC AN TÂM

Đổi trả trong 30 ngày

kể từ ngày mua hàng

Miễn phí 100%

đổi thuốc

Miễn phí vận chuyển

theo chính sách giao hàng

Gọi tư vấn (8:00-22:00)
Sản phẩm liên quan

Thuốc Apifexo 120 có tác dụng như thế nào? liều dùng và tác dụng phụ ra sao? Thuốc Apifexo 120 có giá bao nhiêu? Mua thuốc ở đâu giá rẻ cùng Nhà Thuốc An Tâm tìm hiểu ngay nào!

Thông tin Thuốc Apifexo 120 thuốc chống dị ứng

  • Hoạt chất: Fexofenadin hydroclorid.
  • Hàm lượng: 120 mg.
  • Điều chế: Viên nén bao phim.
  • Đóng gói: Hộp 3 vỉ x 10 viên.
  • Nhà sản xuất: Apimed – VIỆT NAM.
  • Tác dụng: trị viêm mũi dị ứng, mề đay mãn tính.

Thuốc Apifexo 120mg là thuốc gì?

Thuốc Apifexo 120 có thành phần hoạt chất chính là Fexofenadin với hàm lượng 120mg, đây là một loại thuốc kháng Histamin, với các công dụng điều trị các vấn đề có liên quan đến Điều trị các triệu chứng của viêm mũi dị ứng theo mùa, nổi mề đay và mề đay tự phát mạn tính.

Cơ chế hoạt động của hoạt chất

Fexofenadine hoạt động dựa trên cơ chế co thắt phế quản, chống lại sự ảnh hưởng của thụ thể Histamin có trong quá trình dị ứng của cơ thể người bệnh.

Xem thêm các loại thuốc có cùng công dụng: Dipolac G 15G

Dược lực học

Fexofenadine hydrochloride là thuốc kháng histamine H1 không gây ngủ. Fexofenadine là chất chuyển hóa có hoạt tính dược lý của terfenadine.

Dược động học

Hoạt chất Fexofenadine có trong thuốc được hấp thu nhanh chóng vào cơ thể sau khi uống, Nồng độ đạt đỉnh ở khoảng 1-3 giờ sau khi dùng liều. Fexofenadine liên kết với protein huyết tương 60-70%.

Fexofenadine trải qua quá trình chuyển hóa không đáng kể (ở gan hoặc không qua gan), vì nó là hợp chất chính duy nhất được xác định trong nước tiểu và phân của động vật và người. Con đường thải trừ chủ yếu được cho là qua đường bài tiết qua mật trong khi có tới 10% liều uống được thải trừ dưới dạng không đổi qua nước tiểu.

Chỉ định sử dụng

Thuốc được chỉ định sử dụng cho người lớn và trẻ em từ 6 tuổi trở lên:

  • Giảm các triệu chứng của bệnh viêm mũi dị ứng theo mùa. Các triệu chứng được điều trị hiệu quả là hắt hơi, chảy mũi, ngứa mũi/vòm miệng/cổ họng, ngứa mắt/chảy nước mắt/đỏ mắt.
  • Điều trị các triệu chứng ngoài da không biến chứng của bệnh nổi mề đay vô căn mãn tính.

Chống chỉ định sử dụng

  • Bệnh nhân bị mẫn cảm với các thành phần thuốc.
  • Trẻ em dưới 6 tuổi.
  • Phụ nữ đang cho con bú.

Xem thêm các loại thuốc có cùng công dụng: Nasonex 60

Liều lượng sử dụng thuốc Apifexo 120

Liều dùng người lớn

  • Điều trị triệu chứng viêm mũi dị ứng theo mùa: Người lớn và trẻ em trên 12 tuổi: 60mg x 2lần/ngày hoặc 180mg x 1lần/ngày.
  • Mề đay tự phát mạn tính: Người lớn và trẻ em trên 12 tuổi: 60mg x 2lần/ngày.

Liều dùng trẻ em:

  • Mề đay tự phát mạn tính: Trẻ em từ 6-11 tuổi: 30mg x 2lần/ngày.
  • Điều trị triệu chứng viêm mũi dị ứng theo mùa: Trẻ em từ 6-11 tuổi: 30mg x 2lần/ngày.

Liều dùng đặc biệt:

Điều trị triệu chứng viêm mũi dị ứng theo mùa

  • Bệnh nhân bị suy thận liều khởi đầu 60mg x 1lần/ngày
  • Trẻ em bị suy thận liều khởi đầu 30mg x 1lần/ngày.

Mề đay tự phát mạn tính:

  • Bệnh nhân bị suy thận liều khởi đầu 60mg x 1lần/ngày
  • Trẻ em bị suy thận liều khởi đầu 30mg x 1lần/ngày.

Cách dùng thuốc

Sử dụng thuốc theo đúng hướng dẫn trên thuốc hoặc chỉ định từ bác sĩ. Người bệnh không được tự ý tăng hoặc giảm liều dùng của thuốc.

Thuốc được điều chế dạng viên nén và được chỉ định sử dụng qua đường miệng kèm với 1 ly nước lọc.

Cách xử lý khi dùng quá liều fexofenadine

Dấu hiệu khi sử dụng quá liều

Chóng mặt, buồn ngủ, mệt mỏi và khô miệng đã được báo cáo khi dùng quá liều fexofenadine hydrochloride.

Cách xử lý

Các biện pháp tiêu chuẩn cần được xem xét để loại bỏ bất kỳ sản phẩm thuốc nào không được hấp thụ. Nên điều trị triệu chứng và hỗ trợ. Thẩm tách máu không loại bỏ hiệu quả fexofenadine hydrochloride khỏi máu.

Lưu ý trong khi bạn đang dùng Apifexo 120

Nói chuyện với bác sĩ hoặc dược sĩ của bạn trước khi dùng Fexofenadine Tablets nếu bạn:

  • Người có vấn đề với gan hoặc thận.
  • Người mắc bệnh tim, vì loại thuốc này có thể dẫn đến tim đập nhanh hoặc không đều.
  • Người cao tuổi.

Nếu bất kỳ điều nào trong số này áp dụng cho bạn hoặc nếu bạn không chắc chắn, hãy nói với bác sĩ của bạn trước khi dùng Fexofenadine Tablets.

Ảnh hưởng đối với phụ nữ có thai hoặc đang cho con bú

đặc biệt, nếu người bệnh đang mang thai hoặc trong thời kỳ cho con bú thì cần phải hỏi ý kiến của bác sĩ trước khi dùng thuốc để không ảnh hướng đến sức khỏe của mẹ và sinh sinh trưởng của thai nhi.

Thuốc không được sử dung cho phụ nữ đang cho con bú, vì thuốc các thể bài tiết qua sữa mẹ.

Ảnh hưởng đối với vận động và sức khỏe

Thuốc có ít khả năng ảnh hưởng đến khả năng lái xe hoặc vận hành máy móc của bạn. Tuy nhiên, bạn nên kiểm tra để đảm bảo rằng những viên thuốc này không làm cho bạn cảm thấy buồn ngủ hoặc chóng mặt trước khi lái xe hoặc vận hành máy móc.

Tác dụng phụ của thuốc Apifexo 120

Giống như tất cả các loại thuốc, thuốc này có thể gây ra tác dụng phụ, mặc dù không phải ai cũng mắc phải, một số tác dụng phụ bạn gặp phải:

  • Đau đầu.
  • Buồn ngủ.
  • Cảm thấy buồn nôn.
  • Chóng mặt.

Các tác dụng phụ ít xảy ra hơn, thể xảy ra là:

  • Khó ngủ (mất ngủ).
  • Rối loạn giấc ngủ.
  • Lo lắng.
  • Nhịp tim nhanh hoặc không đều.
  • Tiêu chảy.
  • Phát ban và ngứa da.
  • Nổi mề đay..

Nếu bạn nhận được bất kỳ tác dụng phụ nào, hãy nói chuyện với bác sĩ, dược sĩ hoặc y tá của bạn.

Tương tác thuốc với Apifexo 120

Một số thuốc có tương tác với thuốc Fexofenadine có thể kể đến như vitamin, các loại thực phẩm chức năng, thảo dược, Erythromycin, Ketoconazole, thuốc kháng axit chứa Nhôm, Magie… thì có thể ngưng thuốc trước khi sử dụng thuốc Fexofenadine hoặc sử dụng thuốc ở một liều phù hợp hơn.

Thuốc Apifexo 120 giá bao nhiêu? Mua thuốc ở đâu?

Hiện thuốc Apifexo 120 đang được bán tại các nhà thuốc với giá khoảng 77,000/hộp, thuốc đang được bán tại nhà thuốc An Tâm. Lưu ý thuốc sẽ thay đổi tùy vào nhà thuốc khu vực bạn sinh sống.

Xem thêm các loại thuốc có cùng công dụng khác: Thuốc kháng dị ứng

Bảo quản thuốc

  • Bạn nên bảo quản thuốc ở nhiệt độ phòng, khô thoáng, tránh tiếp xúc trực tiếp với ánh sáng mặt trời.
  • Bạn không nên bảo quản thuốc trong tủ lạnh.
  • Bạn hãy giữ thuốc tránh xa tầm tay trẻ em.
  • Bạn không vứt thuốc vào toilet hoặc đường ống dẫn nước.

Hướng dẫn mua hàng và Thanh Toán tại Nhà thuốc An Tâm

Nhấp vào tìm nhà thuốc để tìm ngay địa chỉ nhà thuốc gần bạn nhất. Nếu có bất kì câu hỏi nào hãy nhấp vào BÌNH LUẬN bên dưới thông tin và câu hỏi của bạn về bài viết thuốc chống dị ứng Apifexo 120. Chúng tôi sẽ giải đáp mọi thắc mắc cho bạn.

Liên hệ Nhà Thuốc an tâm 0937542233 mua bán thuốc Apifexo tại Tp HCM, Hà nội, Tp Đà Nẵng, Tp Cần Thơ,… toàn quốc. Để biết giá thuốc Apifexo 120.

Lưu ý: Mọi thông tin trên đây chỉ mang tính chất tham khảo. Việc sử dụng thuốc Apifexo phải tuân theo hướng dẫn của bác sĩ chuyên môn.

Tham vấn y khoa Bác sĩ Trần Ngọc Anh

Nhóm biên tập Nhà thuốc An Tâm


Tài liệu tham khảo

XEM THÊM CÁC BÀI VIẾT LIÊN QUAN

Đánh giá Apifexo 120mg (3 vỉ x 10 viên/hộp)
Chưa có
đánh giá nào
5 0% | 0 đánh giá
4 0% | 0 đánh giá
3 0% | 0 đánh giá
2 0% | 0 đánh giá
1 0% | 0 đánh giá
Đánh giá Apifexo 120mg (3 vỉ x 10 viên/hộp)
Gửi ảnh thực tế
0 ký tự (Tối thiểu 10)
    +

    Chưa có đánh giá nào.

    Hỏi đáp

    Không có bình luận nào

    Rate this product

    TƯ VẤN MUA HÀNG

    KẾT NỐI VỚI CHÚNG TÔI

    © 2018. Hệ thống chuỗi Nhà Thuốc An Tâm.

    Địa chỉ 1: 05 Quang Trung, Phường Hiệp Phú, Tp Thủ Đức (Quận 9), TP.Hồ Chí Minh.

    Địa chỉ 2: 42 Nguyễn Huy Lượng, Phường 14, Quận Bình Thạnh, TP.Hồ Chí Minh.

    Điện thoại: 0937542233.

    Email: lienhe@nhathuocantam.org

    Lưu ý: Nội dung trên Nhà Thuốc An Tâm chỉ mang tính chất tham khảo. Hãy tham khảo ý kiến của bác sỹ không tự ý sử dụng thuốc khi không có chỉ định của bác sỹ.