0937542233
7:00-22:00
Xem nhà thuốc
7:00

Bamyrol Extra (10 vỉ x 10 viên/hộp)

(đánh giá) 0 đã bán
Thành phần

Paracetamol 500mg; Cafein 65mg

Dạng bào chế Viên nén bao phim
Đóng gói Hộp 10 vỉ x 10 viên; Chai 100 viên
Nhà sản xuất Me Di Sun – VIỆT NAM
Tác dụng giúp giảm đau, hạ sốt

NHÀ THUỐC AN TÂM

Đổi trả trong 30 ngày

kể từ ngày mua hàng

Miễn phí 100%

đổi thuốc

Miễn phí vận chuyển

theo chính sách giao hàng

Gọi tư vấn (8:00-22:00)
Sản phẩm liên quan

Bamyrol Extra thuốc có tác dụng như thế nào? liều dùng và tác dụng phụ ra sao? Thuốc Bamyrol Extra có giá bao nhiêu? Mua thuốc ở đâu giá rẻ cùng Nhà Thuốc An Tâm tìm hiểu ngay nào!

Thông tin Thuốc giảm đau hạ sốt Bamyrol Extra

Thành phần

  • Paracetamol 500mg.
  • Cafein 65mg.

Dạng bào chế: Viên nén bao phim.

Đóng gói: Hộp 10 vỉ x 10 viên; Chai 100 viên.

Nhà sản xuất: Me Di Sun – VIỆT NAM.

Tác dụng: giúp giảm đau, hạ sốt.

Thuốc Bamyrol Extra là thuốc gì?

Thuốc Bamyrol Extra  chứa 2 thành phần chính Paracetamol 500mg, Cafein 65mg thuốc thuộc nhóm chống viêm không Steroid, có tác dụng giảm đau, hạ sốt.

Đối tượng sử dụng thuốc là người lớn và trẻ em từ 12 tuổi trở lên. Thuốc không khuyến cáo sử dụng cho phụ nữ mang thai hoặc đang cho con bú.

Dược lực học

Kết hợp giữa Paracetamol và Cafein có tác dụng giảm nhanh các cơn đau, hạ sốt với hiệu quả rất cao.

Paracetamol có tác động trung ương – ngoại biên, có hoạt tính giảm đau, hạ nhiệt là do ức chế hoạt động của men cyclooxygenase trong quá trình tổng hợp Prostaglandin – là chất gây sốt, viêm, đau trong cơ thể.

Paracetamol hạ nhiệt mạnh còn do tác động lên vùng dưới đồi, do giãn mạch và tăng lưu lượng máu ngoại biên. Cafein có tác dụng kích thích nhẹ hệ thần kinh trung ương, hỗ trợ giảm đau và giúp cho hoạt động của cơ được dễ dàng.

Chỉ định sử dụng

Giảm đau: Paracetamol được dùng giảm đau tạm thời trong điều trị chứng đau nhẹ và vừa: đau đầu, đau răng, đau bụng kinh… Thuốc có hiệu quả nhất là giảm đau cường độ thấp có nguồn gốc không phải nội tạng.

Hạ sốt: Paracetamol thường được dùng để giảm thân nhiệt ở người bệnh sốt, khi sốt có thể có hại hoặc khi hạ sốt nói chung không đặc hiệu, không ảnh hưởng đến tiến trình của bệnh cơ bản và có thể che lấp tình trạng bệnh của người bệnh.

Chống chỉ định sử dụng

  • Bệnh nhân có tiền sử quá mẫn với paracetamol, cafein hoặc bất cứ tá dược nào của thuốc.
  • Trẻ em dưới 12 tuổi.
  • Người bị cao huyết áp hoặc có vấn đề về tim mạch.
  • Người bị rối loạn lo âu.

Liều lượng sử dụng thuốc Bamyrol Extra

Người lớn và trẻ em trên 12 tuổi: Uống từ 1-2 viên/lần, mỗi 4 đến 6 giờ. Tối đa 8 viên/ngày

Liều dùng trẻ em: không sử dụng cho trẻ dưới 12 tuổi.

Cách xử lý khi dùng quá liều

Dấu hiệu khi sử dụng quá liều

Quá liều Paracetamol biểu hiện của quá liều: buồn nôn, nôn, đau bụng, triệu chứng xanh tím da, niêm mạc và móng tay.

Cách xử lý

Khi nhiễm độc Paracetamol nặng, cần điều trị hỗ trợ tích cực. Cần rửa dạ dày trong mọi trường hợp, tốt nhất trong vòng 4 giờ sau khi uống. Ngoài ra, có thể dùng Methionin, than hoạt hoặc thuốc tẩy muối.

Lưu ý trong khi bạn đang dùng Bamyrol Extra

Dùng thận trọng với người bị suy giảm chức năng gan hoặc thận (bao gồm bệnh gan do rượu), suy dinh dưỡng mạn, nghiện rượu, bị mất nước.

Thuốc chứa cafein, chất được tìm thấy trong trà, cà phê, sôcôla và một số loại đồ uống có ga như coca cola. Dùng quá nhiều cafein có thể gây khó ngủ, hoặc có cảm giác đập đánh trống ngực.

Không uống rượu (rượu, bia) trong khi dùng thuốc.

Khi phải dùng Paracetamol thận trọng ở người bệnh thiếu máu từ trước, vì chứng xanh tím có thể không biểu lộ rõ, mặc dù có những nồng độ cao nguy hiểm của Methemoglobin trong máu.

Thận trọng cho bệnh nhân cao tuổi, người bệnh cường giáp, nhịp tim chập , bệnh cơ tim, xơ cứng động mạch, đái tháo đường tuýp 1.

Thận trọng cho bệnh nhân bị hen phế quản, tắc ruột, cường giáp trạng, phì đại lành tính tuyến tiền liệt. Khi dùng thuốc thấy xuất hiện triệu chứng chóng mặt, kích thích, rối loạn giấc ngủ phải ngừng thuốc và thông báo bác sĩ.

Ảnh hưởng đối với phụ nữ có thai hoặc đang cho con bú

Phụ nữ mang thai:

Paracetamol và cafein không được khuyến cáo sử dụng cho phụ mang thai. Cafein có thể làm tăng nguy cơ sinh non, sẩy thai.

Phụ nữ đang cho con bú:

Cafein có thể đi vào sữa mẹ, có khả năng gây tác dụng kích thích trẻ bú sữa mẹ, không sử dụng thuốc cho phụ nữ cho con bú.

Ảnh hưởng đối với vận động và sức khỏe

Thuốc không gây buồn ngủ nên sử dụng được cho người đang lái xe và vận hành máy móc.

Tác dụng phụ của thuốc Bamyrol Extra

Một số ít tác dụng phụ có thể xảy ra khi sử dụng thuốc:

  • Ban da.
  • Nôn, buồn nôn.
  • Giảm bạch cầu trung tính, giảm toàn thể huyết cầu, giảm bạch cầu, thiếu máu.
  • Bệnh thận, độc tính thận khi lạm dụng dài ngày.

Thông báo cho bác sĩ những tác dụng không mong muốn gặp phải khi sử dụng thuốc.

Tương tác thuốc với Bamyrol Extra

Uống dài ngày liều cao paracetamol làm tăng nhẹ tác dụng chống đông của coumarin và dẫn chất indandion.

Uống rưọu quá nhiều và dài ngày có thể làm tăng nguy cơ paracetamol gây độc cho gan.

Thuốc chống giật (gồm phenytoin, barbiturat, carbamazepin) gây cảm ứng enzym ở microsom thể gan, có thể làm tăng tính độc hại gan của paracetamol do tăng chuyển hoá thuốc thành những chất độc hại với gan.

Ngoài ra, dùng đồng thời isoniazid với paracetamol cũng có thể dẫn đến tăng nguy cơ độc tính với gan, nhưng chưa xác định được cơ chế chính xác của tương tác này.

Thuốc Bamyrol Extra giá bao nhiêu? Mua thuốc ở đâu?

Hiện thuốc Bamyrol Extra đang được bán tại các nhà thuốc với giá khoảng 90,000đ/hộp, thuốc đang được bán tại nhà thuốc An Tâm. Lưu ý thuốc sẽ thay đổi tùy vào nhà thuốc khu vực bạn sinh sống.

Bảo quản thuốc

  • Bạn nên bảo quản thuốc ở nhiệt độ phòng, khô thoáng, tránh tiếp xúc trực tiếp với ánh sáng mặt trời.
  • Bạn không nên bảo quản thuốc trong tủ lạnh.
  • Bạn hãy giữ thuốc tránh xa tầm tay trẻ em.
  • Bạn không vứt thuốc vào toilet hoặc đường ống dẫn nước.

Hướng dẫn mua hàng và Thanh Toán tại Nhà thuốc An Tâm

Nhấp vào tìm nhà thuốc để tìm ngay địa chỉ nhà thuốc gần bạn nhất. Nếu có bất kì câu hỏi nào hãy nhấp vào BÌNH LUẬN bên dưới thông tin và câu hỏi của bạn về bài viết thuốc Bamyrol Extra điều trị. Chúng tôi sẽ giải đáp mọi thắc mắc cho bạn.

Liên hệ Nhà Thuốc an tâm 0937542233 mua bán thuốc Bamyrol Extra tại Tp HCM, Hà nội, Tp Đà Nẵng, Tp Cần Thơ,… toàn quốc. Để biết giá thuốc Bamyrol Extra.

Lưu ý: Mọi thông tin trên đây chỉ mang tính chất tham khảo. Việc sử dụng thuốc Bamyrol Extra phải tuân theo hướng dẫn của bác sĩ chuyên môn.

Tham vấn y khoa Bác sĩ Trần Ngọc Anh

Nhóm biên tập Nhà thuốc An Tâm


Tài liệu tham khảo


Đánh giá Bamyrol Extra (10 vỉ x 10 viên/hộp)
Chưa có
đánh giá nào
5 0% | 0 đánh giá
4 0% | 0 đánh giá
3 0% | 0 đánh giá
2 0% | 0 đánh giá
1 0% | 0 đánh giá
Đánh giá Bamyrol Extra (10 vỉ x 10 viên/hộp)
Gửi ảnh thực tế
0 ký tự (Tối thiểu 10)
    +

    Chưa có đánh giá nào.

    Hỏi đáp

    Không có bình luận nào

    Rate this product

    TƯ VẤN MUA HÀNG

    KẾT NỐI VỚI CHÚNG TÔI

    © 2018. Hệ thống chuỗi Nhà Thuốc An Tâm.

    Địa chỉ 1: 05 Quang Trung, Phường Hiệp Phú, Tp Thủ Đức (Quận 9), TP.Hồ Chí Minh.

    Địa chỉ 2: 42 Nguyễn Huy Lượng, Phường 14, Quận Bình Thạnh, TP.Hồ Chí Minh.

    Điện thoại: 0937542233.

    Email: lienhe@nhathuocantam.org

    Lưu ý: Nội dung trên Nhà Thuốc An Tâm chỉ mang tính chất tham khảo. Hãy tham khảo ý kiến của bác sỹ không tự ý sử dụng thuốc khi không có chỉ định của bác sỹ.