0937542233
7:00-22:00
Xem nhà thuốc
7:00

Paralmax Extra (Hộp 15 vỉ x 12 viên)

(đánh giá) 0 đã bán
Tên thương hiệu Paralmax Extra
Thành phần hoạt chất Paracetamol 500mg, cafein 65mg
Hãng sản xuất Boston (Việt Nam)
Dạng Viên nén bao phim
Đóng gói Hộp 15 vỉ x 12 viên

NHÀ THUỐC AN TÂM

Đổi trả trong 30 ngày

kể từ ngày mua hàng

Miễn phí 100%

đổi thuốc

Miễn phí vận chuyển

theo chính sách giao hàng

Gọi tư vấn (8:00-22:00)
Sản phẩm liên quan

Thuốc Paralmax Extra điều trị giảm đau, hạ sốt. Liều dùng và cách dùng thuốc như thế nào? Giá thuốc, mua thuốc ở đâu? Cùng nhà thuốc An Tâm tìm hiểu qua bài viết này.

Lưu ý với quý đọc giả bài viết chỉ mang tính chất tham khảo. để điều trị một cách hiệu quả và đúng các bạn nên sử dụng theo đúng chỉ định từ bác sĩ.

Thông tin thuốc hạ sốt Paralmax Extra

  • Tên thương hiệu: Paralmax Extra.
  • Thành phần hoạt chất: Paracetamol 500mg, cafein 65mg.
  • Hãng sản xuất: Boston (Việt Nam).
  • Dạng: Viên nén bao phim.
  • Đóng gói: Hộp 15 vỉ x 12 viên.

Thuốc Paralmax Extra là thuốc gì?

Paralmax Extra là sự kết hợp của 2 thành phần chính Paracetamol và cafein. Thuốc được sử dụng trong điều trị giảm đau vừa và nhẹ, hạ sốt. Hãng sản xuất Boston điều chế và đóng gói hộp 15 vỉ x 12 viên nén bao phim.

thuoc-paralmax-extra-co-giam-dau-bung-kinh-khong
Thuốc Paralmax extra có giảm đau bụng kinh không

Dược lực học

Kết hợp giữa Paracetamol và Cafein có tác dụng giảm nhanh các cơn đau, hạ sốt với hiệu quả rất cao.

Paracetamol hạ nhiệt mạnh còn do tác động lên vùng dưới đồi, do giãn mạch và tăng lưu lượng máu ngoại biên.

Cafein có tác dụng kích thích nhẹ hệ thần kinh trung ương, hỗ trợ giảm đau và giúp cho hoạt động của cơ được dễ dàng.

Dược động học

Hoạt chất được hấp thụ chủ yếu qua đường tiêu hóa. Thời gian bán thải là 1,25 – 3 giờ. Thuốc chuyển hóa ở gan và thải trừ qua thận.

Cơ chế hoạt động của hoạt chất

Paracetamol có tác động trung ương – ngoại biên, có hoạt tính giảm đau, hạ nhiệt là do ức chế hoạt động của men cyclooxygenase trong quá trình tổng hợp Prostaglandin – là chất gây sốt, viêm, đau trong cơ thể.

Thuốc Paralmax Extra có tác dụng gì?

Thuốc có tác dụng giảm đau nhẹ đến trung bình và hạ sốt.

Thận trọng trong quá trình sử dụng thuốc

Những loại thuốc khác có thể tương tác với thuốc Paralmax Extra?

Một số tương tác thuốc đã được ghi nhận sau, bệnh nhân cần lưu ý tránh các phản ứng phụ không mong muốn xảy ra:

  • Uống dài ngày và liều cao paracetamol: làm tăng tác dụng chống đông của coumarin và dẫn chất indandion.
  • Thuốc chống co giật (gồm phenytoin, barbiturate, carbamazepin) gây cảm ứng enzyme ở microsom thể gan, có thể làm tăng tính độc hại gan của paracetamol. Ngoài ra dùng đồng thời isoniazid với paracetamol cũng có thể dẫn đến tăng nguỵ cơ độc tính với gan.
  • Có thể gây hạ sốt nghiêm trọng khi dùng đồng thời với phenothiazon hoặc liệu pháp hạ nhiệt khác.
  • Trong thời gian sử dụng thuốc tránh tiếp xúc với rượu bia. Rượu sẽ làm tăng khat năng gây độc cho gan.

Ai không nên dùng thuốc?

Thuốc chống chỉ định sử dụng ở các trường hợp sau:

  • Không dùng cho những người quá mẫn với bất cứ thành phần nào của thuốc.
  • Bệnh nhân mắc chứng tán huyết do thiếu hụt men G6PD.
  • Những người suy gan nặng.
  • Các bệnh lý liên qua đến tim mạch như: suy mạch vành, nhồi máu cơ tim, nhịp tim nhanh, ngoại tâm thu.
  • Trẻ em dưới 12 tuổi.

Đối với phụ nữ mang thai & cho con bú

Phụ nữ có thai: Không khuyến cáo dùng paracetamol-cafein trong thời kỳ mang thai do có khả năng làm tăng nguy cơ sinh con nhẹ cân hoặc sảy thai tự nhiên liên quan tới việc tích lũy cafein trong cơ thể.

Phụ nữ cho con bú: Nghiên cứu ở người mẹ cho con bú, dùng paracetamol không thấy có ADR ở trẻ nhỏ bú mẹ. Cafein trong sữa mẹ có thể có tác dụng kích thích đối với trẻ bú mẹ. Do sản phẩm có chứa cafein, không nên sử dụng thuốc này cho phụ nữ có thai hoặc đang cho con bú.

Người đang làm việc, lái xe hay điều khiển máy móc

Thuốc gần như không gây bất kỳ ảnh hưởng nào đối với người đang lái xe hoặc điều khiển máy móc. Tuy nhiên, Bạn vẫn nên thận trọng sau khi sử dụng thuốc.

thuoc-paralmax-extra-gia-bao-nhieu
Thuốc paralmax extra giá bao nhiêu

Liều dùng và cách sử dụng Paralmax Extra như thế nào?

Liều dùng thuốc Paralmax Extra

Người lớn và trẻ em trên 12 tuổi: Mỗi lần uống 1 – 2 viên, ngày uống 2 – 3 lần, không quá 8 viên/ngày.

Cách sử dụng thuốc Paralmax Extra

  • Thuốc được dùng qua đường miệng, khi sử dụng cần bổ sung thêm nước.
  • Có thể dùng cùng hay không cùng với bữa ăn đều được. Thời gian cách nhau giữa 2 lần dùng thuốc từ 4 đến 6 giờ.
  • Không sử dụng thuốc quá 10 ngày ở người lớn, trừ khi do bác sĩ hướng dẫn.
  • Không dùng paracetamol cho người bệnh sốt cao trên 39,5°C, sốt kéo dài trên 3 ngày hoặc sốt tái phát, trừ khi do thầy thuốc hướng dẫn.

Nên làm gì trong trường hợp dùng quá liều?

Triệu chứng quả liều thường gặp là chán ăn, buồn nôn, nôn, vã mồ hôi, khó chịu, có thể tăng GOT hoặc GPT.

Cách xử lý:

  • Rửa dạ dày trong mọi trường hợp.
  • Chất giải độc là dùng những hợp chất sulfhydryl hoặc N-acetylcystein uống hoặc tiêm tĩnh mạch.
  • Nếu không có N- acetylcystein có thể dùng methionin, than hoạt hoặc thuốc tẩy muối, những thuốc này có khả năng giảm hấp thu paracetamol.

Nên làm gì nếu quên một liều?

  • Nếu bạn quên dùng một liều thuốc, hãy dùng càng sớm càng tốt.
  • Nhưng nếu gần với liều kế tiếp, bạn hãy bỏ qua liều đã quên và dùng liều kế tiếp vào thời điểm như kế hoạch.
  • Không dùng gấp đôi liều đã quy định.

Tác dụng phụ của thuốc Paralmax Extra

Một số triệu chứng cần lưu ý khi dùng thuốc:

  • Ban da và những phản ứng dị ứng khác thỉnh thoảng xảy ra.
  • Ngoài ra, ban đỏ và mày đay thường xảy ra nhưng đôi khi nặng hơn và có thể kèm theo sốt do thuốc và thương tổn niêm mạc.

Các triệu chứng ít gặp

  • Buồn nôn, nôn.
  • Rồi loạn tạo máu như giảm bạch cầu trung tính, giảm toàn thể huyết cầu, giảm bạch cầu, thiếu máu.
  • Bệnh thận, độc tính thận khi lạm dụng dài ngày.

Thuốc Paralmax Extra giá bao nhiêu?

Thuốc Paralmax Extra hàm lượng..hoạt chất có giá giao động khoảng 198,000 đ/hộp. Lưu ý giá thuốc có thể thay đổi theo thời điểm và địa điểm Nhà thuốc an tâm chỉ đưa ra giá thuốc mang tính chất tham khảo.

Để biết giá thuốc Paralmax Extra cụ thể vui lòng liên hệ nhà thuốc An Tâm; hotline: 0937542233.

Mua thuốc Paralmax Extra ở đâu uy tín, giá rẻ

Nhà thuốc An Tâm là địa chỉ uy tín chuyên bán thuốc Paralmax Extra giá rẻ; Liên hệ: 0937542233.

Cách bảo quản thuốc

  • Bạn nên bảo quản thuốc ở nhiệt độ phòng, khô thoáng, tránh tiếp xúc trực tiếp với ánh sáng mặt trời.
  • Bạn không nên bảo quản thuốc trong tủ lạnh.
  • Bạn hãy giữ thuốc tránh xa tầm tay trẻ em.
  • Bạn không vứt thuốc vào toilet hoặc đường ống dẫn nước.

Hướng dẫn mua hàng và thanh toán

Nhấp vào tìm nhà thuốc để tìm ngay địa chỉ nhà thuốc gần bạn nhất. Nếu có bất kì câu hỏi nào hãy nhấp vào BÌNH LUẬN bên dưới thông tin và câu hỏi của bạn về bài viết thuốc Paralmax Extra điều trị. Chúng tôi sẽ giải đáp mọi thắc mắc cho bạn.

Đội ngũ tác giả biên soạn Nhà thuốc An Tâm

Bài viết trên chỉ mang tính chất tham khảo, không thay thế cho việc chẩn đoán hoặc điều trị y khoa. Đọc giả chỉ nên thực hiện theo đúng chỉ định của bác sĩ đang điều trị cho bạn Nhà thuốc An Tâm từ chối trách nhiệm nếu có vấn đề xảy ra.

Tham khảo nguồn từ Wikipedia

Tham vấn y khoa Bác sĩ Trần Ngọc Anh


Đánh giá Paralmax Extra (Hộp 15 vỉ x 12 viên)
Chưa có
đánh giá nào
5 0% | 0 đánh giá
4 0% | 0 đánh giá
3 0% | 0 đánh giá
2 0% | 0 đánh giá
1 0% | 0 đánh giá
Đánh giá Paralmax Extra (Hộp 15 vỉ x 12 viên)
Gửi ảnh thực tế
0 ký tự (Tối thiểu 10)
    +

    Chưa có đánh giá nào.

    Hỏi đáp

    Không có bình luận nào

    Rate this product

    TƯ VẤN MUA HÀNG

    KẾT NỐI VỚI CHÚNG TÔI

    © 2018. Hệ thống chuỗi Nhà Thuốc An Tâm.

    Địa chỉ 1: 05 Quang Trung, Phường Hiệp Phú, Tp Thủ Đức (Quận 9), TP.Hồ Chí Minh.

    Địa chỉ 2: 42 Nguyễn Huy Lượng, Phường 14, Quận Bình Thạnh, TP.Hồ Chí Minh.

    Điện thoại: 0937542233.

    Email: lienhe@nhathuocantam.org

    Lưu ý: Nội dung trên Nhà Thuốc An Tâm chỉ mang tính chất tham khảo. Hãy tham khảo ý kiến của bác sỹ không tự ý sử dụng thuốc khi không có chỉ định của bác sỹ.