0937542233
7:00-22:00
Xem nhà thuốc
7:00

Paracetamol Choay 500Mg Sanofi 10X10

0 đã bán
Tên thương hiệu Paracetamol Choay
Thành phần hoạt chất Paracetamol
Hãng sản xuất Sanofi (Pháp)
Hàm lượng 500mg
Dạng viên nén
Đóng gói Hộp 10 vỉ x 10 viên

NHÀ THUỐC AN TÂM

Đổi trả trong 30 ngày

kể từ ngày mua hàng

Miễn phí 100%

đổi thuốc

Miễn phí vận chuyển

theo chính sách giao hàng

Gọi tư vấn (8:00-22:00)
Sản phẩm liên quan

Thuốc Paracetamol Choay điều trị giảm đau, hạ sốt. Liều dùng và cách dùng thuốc như thế nào? Giá thuốc, mua thuốc ở đâu? Cùng nhà thuốc An Tâm tìm hiểu qua bài viết này.

Lưu ý với quý đọc giả bài viết chỉ mang tính chất tham khảo. để điều trị một cách hiệu quả và đúng các bạn nên sử dụng theo đúng chỉ định từ bác sĩ.

Thông tin thuốc giảm đau Paracetamol Choay 500mg

  • Tên thương hiệu: Paracetamol Choay.
  • Thành phần hoạt chất: Paracetamol.
  • Hãng sản xuất: Sanofi (Pháp).
  • Hàm lượng: 500mg.
  • Dạng: viên nén.
  • Đóng gói: Hộp 10 vỉ x 10 viên.

Xem thêm các loại thuốc có cùng công dụng: Hapacol Cf Dhg 25X10

Thuốc Paracetamol Choay là thuốc gì?

Paracetamol Choay 500 thuốc được sử dụng để điều trị các cơn đau từ nhẹ đến vừa, thuốc còn được sử dụng trong hạ sốt ở người lớn và trẻ em có cân nặng trên 27kg.

Thuốc Paracetamol Choay chứa thành phần chính là Paracetamol hàm lượng 500mg. Thuốc được điều chế dạng viên nén và sử dụng qua đường miệng.

thuoc-paracetamol-choay-co-tac-dung-gi
thuốc paracetamol choay có tác dụng gì

Dược lực học

Paracetamol là thuốc giảm đau hạ sốt không steroid. Paracetamol (acetaminophen hay N – acetyl – p – aminophenol) là chất chuyển hoá có hoạt tính của phenacetin, paracetamol không có hiệu quả điều trị viêm.

Paracetamol không có tác dụng trên tiểu cầu hoặc thời gian chảy máu. Paracetamol không có tác dụng trên tiểu cầu hoặc thời gian chảy máu.

Dược động học

Hấp thu: Paracetamol được hấp thu nhanh chóng và hầu như hoàn toàn qua đường tiêu hoá. Thức ăn có thể làm chậm hấp thu của paracetamol. Nồng độ đỉnh trong huyết tương đạt trong vòng 30 đến 60 phút sau khi uống với liều điều trị.

Phân bố: Paracetamol được phân bố nhanh và đồng đều trong phần lớn các mô của cơ thể. Khoảng 25% paracetamol trong máu kết hợp với protein huyết tương.

Chuyển hoá: Paracetamol chuyển hoá ở cytocrom P450 ở gan tạo N – acetyl benzoquinonimin là chất trung gian , chất này tiếp tục liên hợp với nhóm sulfydryl của glutathion để tạo ra chất không có hoạt tính.

Thải trừ: Thuốc thải trừ qua nước tiểu chủ yếu dạng đã chuyển hoá, độ thanh thải là 19,3 l/h. Thời gian bán thải khoảng 2,5 giờ.

Cơ chế hoạt động của hoạt chất

Thông tin cập nhật

Thuốc Paracetamol Choay có tác dụng gì?

Giảm đau từ mức nhẹ đến vừa, bao gồm: Đau đầu, đau nửa đầu, đau bụng kinh, đau cơ bắp, đau họng, đau răng, đau nhức do cảm lạnh hay cảm cúm, đau sốt sau khi tiêm vắc xin, đau sau khi nhổ răng hoặc sau các thủ thuật nha khoa…

Chỉ định giảm số hạ số Hạ sốt.

Thận trọng trong quá trình sử dụng thuốc

Bạn nên thông báo cho bác sĩ điều trị nếu có bất kỳ vấn đề sau:

  • Thiếu máu mạn tính.
  • Bệnh lý gan, thận.
  • Nghiện rượu (vì paracetamol và rượu đều có hại đối với gan).

Phối hợp với các chế phẩm khác cũng chứa paracetamol có thể gây hiện tượng quá liều hoặc ngộ độc thuốc.

Những loại thuốc khác có thể tương tác với thuốc Paracetamol Choay?

Hãy báo cho bác sĩ biết là bạn đang dùng thuốc này nếu bác sĩ đề nghị bạn xét nghiệm lượng acid uric trong máu.

  • Sử dụng paracetamol với các thuốc chống co giật (gồm phenytoin, barbiturat, carbamazepin) gây cảm ứng men ở microsom gan, có thể làm tăng tính độc hại gan.
  • Uống rượu, bia hay đồ uống có cần trong quá trình sử dụng paracetamol sẽ làm tăng nguy cơ gây độc cho gan của.
  • Colestyramine có thể làm giảm hấp thu paracetamol nếu cho trong vòng 1 giờ sử dụng paracetamol.
  • Metoclopramide, Domperidone có thể làm tăng tốc độ hấp thu paracetamol.
  • Bệnh phải hạn chế tự dùng paracetamol khi đang dùng isoniazid, có thể dẫn đến tăng nguy cơ độc tính ở gan.

Ai không nên dùng thuốc?

  • Dị ứng với paracetamol hoặc với bất kỳ thành phần nào của thuốc.
  • Thiếu hụt men glucose-6-phosphate dehydrogenase.
  • Bệnh nhân suy gan nặng.

Xem thêm các loại thuốc có cùng công dụng: Hapacol Flu 150Mg

Đối với phụ nữ mang thai & cho con bú

Phụ nữ mang tha

Một lượng lớn dữ liệu về phụ nữ mang thai cho thấy không có dị tật, cũng không có độc tính đối với thai nhi / trẻ sơ sinh. Nếu cần thiết về mặt lâm sàng, có thể dùng paracetamol trong thời kỳ mang thai tuy nhiên nên dùng ở liều thấp nhất có hiệu quả trong thời gian ngắn nhất có thể và với tần suất thấp nhất có thể.

Phụ nữ cho con bú

Paracetamol được bài tiết qua sữa mẹ nhưng với một lượng không đáng kể về mặt lâm sàng. Dữ liệu công bố hiện có không chống chỉ định cho con bú.

Người đang làm việc, lái xe hay điều khiển máy móc

Thông tin đang cập nhật.

thuoc-paracetamol-choay-500mg-cho-ba-bau
Thuốc paracetamol choay 500mg cho bà bầu

Liều dùng và cách sử dụng Paracetamol Choay 500 mg như thế nào?

Liều dùng thuốc Paracetamol Choay

Liều dùng người lớn và trẻ em trên 15 tuổi

Liều thường dùng: 1 – 2 viên/lần, nếu cần có thể uống lặp lại sau ít nhất 4 – 6 giờ.

Nói chung không cần thiết dùng hơn 3 gam paracetamol (tức 6 viên) mỗi ngày. Tuy nhiên trong trường hợp đau nặng và theo lời khuyên của bác sĩ thì tổng liều có thể tăng lên đến 4g paracetamol (tức 8 viên) mỗi ngày.

Liều dùng cho trẻ em:

Đối với trẻ em liều lượng sử dụng phụ thuộc vào cân nặng của trẻ, tuổi chỉ để tham khảo và cần dùng dạng thuốc thích hợp hơn.

  • Liều khuyên dùng mỗi ngày của paracetamol vào khoảng 60mg/kg/ngày chia uống 4 hoặc 6 lần tức khoảng 15mg/kg mỗi 6 giờ hoặc 10mg/kg mỗi 4 giờ.
  • Đối với trẻ em cân nặng từ 27kg-40kg: 1 viên/ lần, nếu cần có thể lặp lại mỗi 6 giờ nhưng không quá 4 viên mỗi ngày.
  • Đối với trẻ em cân nặng từ 41kg đến 50kg: 1 viên/ lần, nếu cần có thể lặp mỗi 4 giờ nhưng không quá 6 viên/ngày.

Cách sử dụng thuốc Paracetamol Choay

Uống theo một lịch trình đều đặn có thể tránh được sự dao động của các triệu chứng đau hoặc sốt.

Sử dụng theo đúng chỉ định từ bác sĩ. Bệnh nhân không tự ý tăng liều hay giảm liều sử dụng việc làm sẽ làm tăng nguy cơ gặp các tác dụng phụ khi sử dụng.

Trẻ em phải được cho uống thuốc đều đặn kể cả ban đêm tốt nhất là cách 6 giờ, hoặc tối thiểu là 4 giờ. Người lớn phải uống cách liều thuốc cách nhau tối thiểu là 4 giờ.

Nên làm gì trong trường hợp dùng quá liều?

Triệu chứng

Các triệu chứng của quá liều Paracetamol trong 24 giờ đầu là xanh xao, buồn nôn, nôn, chán ăn và đau bụng. Tổn thương gan có thể trở nên rõ ràng từ 12 đến 48 giờ sau khi uống. Có thể xảy ra bất thường về chuyển hóa glucose và nhiễm toan chuyển hóa.

Cách xử lý:

  • Gọi ngay cho Trung tâm cấp cứu 115 hoặc đến trạm Y tế địa phương gần nhất.
  • Tất nhiên, bạn cần ghi lại và mang theo danh sách những loại thuốc bạn đã dùng, bao gồm cả thuốc kê toa và thuốc không kê toa.

Nên làm gì nếu quên một liều?

  • Nếu bạn quên dùng một liều thuốc, hãy dùng càng sớm càng tốt.
  • Nhưng nếu gần với liều kế tiếp, bạn hãy bỏ qua liều đã quên và dùng liều kế tiếp vào thời điểm như kế hoạch.
  • Không dùng gấp đôi liều đã quy định.

Tác dụng phụ của thuốc Paracetamol Choay 500

Ở liều điều trị, thuốc được dung nạp tốt. Các tác dụng phụ thường nhẹ, thoáng qua và rất hiếm khi xảy ra, bao gồm rối loạn tiêu hoá, ban da và các phản ứng dị ứng. Trong một số trường hợp, có thể gặp giảm bạch cầu trung tính, tiểu cầu và toàn thể huyết cầu.

Tuy nhiên, so với aspirin hay các thuốc giảm đau không steroid khác, paracetamol có ưu điểm không gây kích ứng dạ dày, do đó thuốc được sử dụng trên lâm sàng một cách rộng rãi.

Thuốc Paracetamol Choay giá bao nhiêu?

Thuốc Paracetamol Choay hàm lượng 500mg hoạt chất Paracetamol có giá giao động khoảng 65,000đ/hộp. Lưu ý giá thuốc có thể thay đổi theo thời điểm và địa điểm Nhà thuốc an tâm chỉ đưa ra giá thuốc mang tính chất tham khảo.

Để biết giá thuốc Paracetamol Choay cụ thể vui lòng liên hệ nhà thuốc An Tâm; hotline: 0937542233.

Mua thuốc Paracetamol Choay ở đâu uy tín, giá rẻ

Nhà thuốc An Tâm là địa chỉ uy tín chuyên bán thuốc Paracetamol Choay giá rẻ; Liên hệ: 0937542233.

Xem thêm các loại thuốc có cùng công dụng khác: Thuốc giảm đau và hạ sốt

Cách bảo quản thuốc

  • Bạn nên bảo quản thuốc ở nhiệt độ phòng, khô thoáng, tránh tiếp xúc trực tiếp với ánh sáng mặt trời.
  • Bạn không nên bảo quản thuốc trong tủ lạnh.
  • Bạn hãy giữ thuốc tránh xa tầm tay trẻ em.
  • Bạn không vứt thuốc vào toilet hoặc đường ống dẫn nước.

Hướng dẫn mua hàng và thanh toán

Nhấp vào tìm nhà thuốc để tìm ngay địa chỉ nhà thuốc gần bạn nhất. Nếu có bất kì câu hỏi nào hãy nhấp vào BÌNH LUẬN bên dưới thông tin và câu hỏi của bạn về bài viết thuốc Paracetamol Choay điều trị. Chúng tôi sẽ giải đáp mọi thắc mắc cho bạn.

Đội ngủ tác giả biên soạn Nhà thuốc An Tâm

Bài viết trên chỉ mang tính chất tham khảo, không thay thế cho việc chẩn đoán hoặc điều trị y khoa. Đọc giả chỉ nên thực hiện theo đúng chỉ định của bác sĩ đang điều trị cho bạn Nhà thuốc An Tâm từ chối trách nhiệm nếu có vấn đề xảy ra.

Tham khảo nguồn từ Wikipedia

Tham vấn y khoa Bác sĩ Trần Ngọc Anh


Rate this product

TƯ VẤN MUA HÀNG

KẾT NỐI VỚI CHÚNG TÔI

© 2018. Hệ thống chuỗi Nhà Thuốc An Tâm.

Địa chỉ 1: 05 Quang Trung, Phường Hiệp Phú, Tp Thủ Đức (Quận 9), TP.Hồ Chí Minh.

Địa chỉ 2: 42 Nguyễn Huy Lượng, Phường 14, Quận Bình Thạnh, TP.Hồ Chí Minh.

Điện thoại: 0937542233.

Email: lienhe@nhathuocantam.org

Lưu ý: Nội dung trên Nhà Thuốc An Tâm chỉ mang tính chất tham khảo. Hãy tham khảo ý kiến của bác sỹ không tự ý sử dụng thuốc khi không có chỉ định của bác sỹ.