0937542233
7:00-22:00
Xem nhà thuốc
7:00

Thuốc giảm đau, hạ sốt, trị ho, kháng dị ứng Glotadol Cold (Hộp 10 vỉ x 10 viên)

(đánh giá) 0 đã bán

Thông tin chung của thuốc Glotadol cold

  • Nhóm thuốc: Thuốc hạ sốt
  • Tên thuốc: Glotadol cold
  • Thành phần thuốc: Paracetamol 500mg; Dextromethorphan hydrobromid 15 mg; Loratadine 5mg và tá dược vừa đủ.
  • Dạng bào chế: Viên nén bao phim
  • Quy cách: Hộp 10 vỉ x 10 viên; Hộp 20 vỉ x 6 viên
  • Nguồn gốc xuất sứ: Công ty TNHH Dược phẩm Glomed – Việt Nam

97,000 

NHÀ THUỐC AN TÂM

Đổi trả trong 30 ngày

kể từ ngày mua hàng

Miễn phí 100%

đổi thuốc

Miễn phí vận chuyển

theo chính sách giao hàng

Gọi tư vấn (8:00-22:00)
Sản phẩm liên quan

Glotadol cold có tác dụng như thế nào? liều dùng và tác dụng phụ ra sao? Thuốc Glotadol cold có giá bao nhiêu? Mua thuốc ở đâu giá rẻ cùng Nhà Thuốc An Tâm tìm hiểu ngay nào!

Thông tin chung của thuốc Glotadol cold

  • Nhóm thuốc: Thuốc hạ sốt
  • Tên thuốc: Glotadol cold
  • Thành phần thuốc: Paracetamol 500mg; Dextromethorphan hydrobromid 15 mg; Loratadine 5mg và tá dược vừa đủ.
  • Dạng bào chế: Viên nén bao phim
  • Quy cách: Hộp 10 vỉ x 10 viên; Hộp 20 vỉ x 6 viên
  • Nguồn gốc xuất sứ: Công ty TNHH Dược phẩm Glomed – Việt Nam

Glotadol cold là thuốc gì?

Thuốc Glotadol cold là thuốc giảm đau – hạ sốt có tác dụng:

  • Giúp giảm đau các triệu chứng vừa và nhẹ như đau đầu, đau bụng kinh, nhức răng, đau lưng, viêm khớp do cảm sốt gây ra
  • Hỗ trợ giảm sốt
Glotadol cold la thuoc gi
Glotadol cold là thuốc gì?

Dược lực học

  • Paracetamol là thuốc giảm đau hạ sốt không steroid.
  • Paracetamol (acetaminophen hay N – acetyl – p – aminophenol) là chất chuyển hoá có hoạt tính của phenacetin, là thuốc giảm đau hạ sốt hữu hiệu có thể thay thế aspirin, tuy vậy, khác với aspirin, paracetamol không có hiệu quả điều trị viêm. Với liều ngang nhau tính theo gam, paracetamol có tác dụng giảm đau và hạ sốt tương tự như aspirin.
  • Paracetamol với liều điều trị ít tác động đến hệ tim mạch và hô hấp, không làm thay đổi cân bằng acid – base, không gây kích ứng, xước hoặc chảy máu dạ dày như khi dùng salicylat, vì paracetamol không tác dụng trên cyclooxygenase toàn thân, chỉ tác động đến cyclooxygenase/prostaglandin của hệ thần kinh trung ương. Paracetamol không có tác dụng trên tiểu cầu hoặc thời gian chảy máu. Paracetamol không có tác dụng trên tiểu cầu hoặc thời gian chảy máu.

Dược động học

  • Hấp thu: Paracetamol được hấp thu nhanh chóng và hầu như hoàn toàn qua đường tiêu hoá. Thức ăn có thể làm viên nén giải phóng kéo dài paracetamol chậm được hấp thu một phần và thức ăn giàu carbon hydrat làm giảm tỷ lệ hấp thu của paracetamol. Nồng độ đỉnh trong huyết tương đạt trong vòng 30 đến 60 phút sau khi uống với liều điều trị.
  • Phân bố: Paracetamol được phân bố nhanh và đồng đều trong phần lớn các mô của cơ thể. Khoảng 25% paracetamol trong máu kết hợp với protein huyết tương.
  • Chuyển hoá: Paracetamol chuyển hoá ở cytocrom P450 ở gan tạo N – acetyl benzoquinonimin là chất trung gian , chất này tiếp tục liên hợp với nhóm sulfydryl của glutathion để tạo ra chất không có hoạt tính.
  • Thải trừ: Thuốc thải trừ qua nước tiểu chủ yếu dạng đã chuyển hoá, độ thanh thải là 19,3 l/h. Thời gian bán thải khoảng 2,5 giờ.
  • Khi dùng paracetamol liều cao (>10 g/ngày), sẽ tạo ra nhiều N – acetyl benzoquinonomin làm cạn kiệt glutathion gan, khi đó N – acetyl benzoquinonimin sẽ phản ứng với nhóm sulfydrid của protein gan gây tổn thương gan, hoại tử gan, có thể gây chết người nếu không cấp cứu kịp thời.

Cơ chế tác dụng

Glotadol cold là một thuốc chứa nhiều thành phần có tác dụng làm giảm nhanh chóng cảm lạnh và cảm cúm. Paracetamol làm giảm đau bằng cách làm tăng ngưỡng đau và hạ nhiệt thông qua tác động trên trung tâm điều nhiệt ở vùng dưới đồi. Loratadin là 1 kháng histamin 3 vòng có tác động kéo dài với hoạt tính đối kháng chọn lọc trên thụ thể H1 ở ngoại biên. Dextromethorphan là thuốc giảm ho trong trường hợp ho không có đờm, tác dụng lên trung tâm ho ở hành não.

Glotadol có các dạng hàm lượng nào?

Tùy thuộc vào sự kết hợp khác nhau sẽ cho ra đời những dòng sản phẩm Glotadol khác nhau như sau:

  • Glotadol 250
  • Glotadol 500
  • Glotadol 650
  • Glotadol 1000mg
  • Glotadol F
  • Glotadol cold
  • Glotadol Flu
  • Glotadol extra
  • Glotadol power

Glotadol có tác dụng gì?

Làm giảm nhanh chóng các triệu chứng do cảm lạnh và cảm cúm thông thường như hắt hơi, sổ mũi, viêm mũi dị ứng, mày đay, ngứa mũi hay họng, ho, sốt, nhức đầu và đau nhức mình, nhức đầu kết hợp với viêm xoang.

Xem thêm các loại thuốc có cùng công dụng: Nurofen For Children 3 Months Up

Thận trọng khi sử dụng Glotadol

  • Glotadol nên dược dùng thận trọng trên người nghiện rượu, bệnh nhân có chức năng gan hoặc thận bị suy yếu. Không uống rượu trong thời gian dùng thuốc.
  • Thận trọng khi dùng loratadin cho người bị suy gan hay thiểu năng thận, xuất hiện những nốt phát ban có màu bất thường, hay tím hay giộp da mà không ngứa, người già, trẻ em dưới 2 tuổi.
  • Tránh uống rượu trong suốt thời gian điều trị với dextromethorphan. Lạm dụng dextromethorphan có thể xảy ra khi dùng thuốc với liều cao và kéo dài.
  • Bác sĩ cần cảnh báo bệnh nhân về các dấu hiệu của phản ứng trên da nghiêm trọng như hội chứng Steven-Johnson (SJS), hội chứng hoại tử da nhiễm độc (TEN) hay hội chứng Lyell, hội chứng ngoại ban mụn mủ toàn thân cấp tính (AGEP).

Những loại thuốc khác có thể tương tác với thuốc Glotadol

Paracetamol:

  • Uống rượu trong thời gian dùng thuốc làm tăng nguy cơ gây độc tính của paracetamol trên gan.
  • Nguy cơ gây độc tính của paracetamol trên gan tăng khi dùng paracetamol liều cao và kéo dài trong khi đang dùng thuốc chống co giật như phenytoin, barbiturat, carbamazepin, các thuốc gây cảm ứng men ganhoặc isoniazid.
  • Thuốc này có thể làm tăng tác dụng của thuốc chống đông máu như coumarin hay dẫn xuất indandion.

Loratadin:

Loratadin chuyển hóa qua gan bởi hệ enzym cytochrom P450. Do vậy, dùng đồng thời loratadin với các thuốc ức chế hệ enzym này như cimetidin, erythromycin, ketoconazol, quinidin, fluconazol, và fluoxetinlàm tăng nồng độ loratadin trong huyết tương.

Dextromethorphan:

  • Các phản ứng nghiêm trọng và đôi khi nguy hại đến tính mạng đã được báo cáo khi dùng dextromethorphan ở bệnh nhân đang dùng các thuốc ức chế monoamin oxydase.
  • Dextromethorphan được chuyển hóa qua gan lần đầu bởi hệ enzym cytochrom P450 2D6. Vì vậy, khả năng tương tác giữa dextromethorphan với các thuốc ức chế enzym này như amiodaron, fluoxetin, haloperidol,paroxetin, propafenon, quinidin, và thioridazin cũng nên được chú ý.
  • Dùng đồng thời dextromethorphan với các thuốc ức chế thần kinh trung ương như rượu, các thuốc kháng histamin và một vài thuốc hướng tâm thần có thể tăng cường tác dụng ức chế thần kinh trung ương.

Ai không nên dùng thuốc Glotadol cold

  • Quá mẫn với các thành phần của thuốc.
  • Suy gan hay suy thận nặng, thiếu glucose – 6 – phosphat dehydrogenase.
  • Đang dùng các thuốc ức chế monoamin oxydase, trẻ em dưới 6 tuổi.
  • Đang dùng các thuốc ức chế monoamin oxydase.
  • Trẻ em dưới 6 tuổi.
  • Uống rượu trong suốt thời gian điều trị.

Đối với phụ nữ mang thai & cho con bú?

  • Chưa xác định được tính an toàn của thuốc dùng khi thai nghén liên quan đến tác dụng không mong muốn có thể có đối với thai nhi. Do vậy, chỉ nên dùng thuốc này cho phụ nữ mang thai khi thật cần thiết.
  • Không thấy có tác dụng không mong muốn ở trẻ nhỏ bú mẹ khi người mẹ dùng paracetamol. Loratadin có thể qua được sữa mẹ và ảnh hưởng đến trẻ bú mẹ. Do vậy, nên quyết định ngưng cho trẻ bú hoặc ngưng thuốc tùy vào tầm quan trọng của thuốc đối với người mẹ.

Người đang làm việc, lái xe hay điều khiển máy móc?

  • Vì dextromethorphan có thể gây chóng mặt và buồn ngủ nhẹ, do đó nên thận trọng khi đang lái xe và vận hành máy móc.

Xem thêm các loại thuốc có cùng công dụng: Coldacmin Flu

Liều dùng và cách sử dụng thuốc Glotadol cold như thế nào?

  • Người lớn và trẻ em trên 12 tuổi: Uống 1 viên/lần, 2 lần/ngày.
  • Trẻ em từ 6-12 tuổi: Theo chỉ dẫn của bác sĩ.
  • Nên uống thuốc trong bữa ăn hoặc sau bữa ăn.
Lieu dung va cach dung thuoc Glotadol cold
Liều dùng và cách dùng thuốc Glotadol cold

Quá liều và xử lý

Do paracetamol

  • Triệu chứng: Buồn nôn, nôn, đau bụng và xanh xao thường xuất hiện trong giờ đầu. Quá liều từ 10 g trở lên (150 mg/kg cân nặng ở trẻ em) có thể gây hủy hoại tế bào gan, dẫn đến hoại tử gan hoàn toàn và không hồi phục; toan chuyển hóa và bệnh não có thể dẫn đến hôn mê và chết. Ngoài ra, nồng độ aminotransferase và bilirubin huyết tương tăng, thời gian prothrombin kéo dài, có thể xuất hiện sau 12-48 giờ.
  • Xử trí: Rửa dạ dày hoặc cho uống than hoạt để loại trừ ngay thuốc đã uống. Tiêm tĩnh mạch hoặc cho uống N-acetylcystein, thuốc giải độc đặc hiệu của paracetamol, hiệu quả nhất là trước giờ thứ 10 sau khi dùng quá liều.

Do loratadin

  • Triệu chứng: Buồn ngủ, tim đập nhanh và nhức đầu.
  • Xử trí: Điều trị triệu chứng và điều trị hỗ trợ. Trong trường hợp ngộ độc cấp, nên làm rỗng dạ dày bằng cách gây nôn hoặc rửa dạ dày.

Do dextromethorphan

  • Triệu chứng: Buồn nôn, nôn, buồn ngủ, nhìn mờ, ảo giác, mất điều hòa, suy hô hấp, co giật.
  • Xử trí: Chuyển ngay bệnh nhân đến bệnh viện gần nhất. Điều trị hỗ trợ. Tiêm tĩnh mạch nhanh naloxon để giải độc dextromethorphan.

Quên liều và cách xử trí

  • Dùng liều đó ngay khi nhớ ra. Không dùng liều thứ hai để bù cho liều mà bạn có thể đã bỏ lỡ. Chỉ cần tiếp tục với liều tiếp theo.

Tác dụng phụ của thuốc Glotadol Cold

  • Paracetamol: Tác dụng phụ do paracetamol thường nhẹ và có thể hồi phục sau khi ngưng dùng thuốc. Ít gặp nổi mẩn, ban đỏ hay mày đay, buồn nôn, nôn, loạn tạo máu, thiếu máu, bệnh thận, phản ứng quá mẫn.
  • Loratadin: Loratadin thường gây đau đầu, khô miệng, mệt mỏi, buồn ngủ. Ít khi gây chóng mặt, khô mũi và hắt hơi, viêm kết mạc. Trầm cảm, tim đập nhanh, buồn nôn, chức năng gan bất thường, kinh nguyệt không đều, ngoại ban, nổi mày đay, và choáng phản vệ hiếm khi xảy ra.
  • Dextromethorphan: Dextromethorphan thường gây mệt mỏi, chóng mặt, nhịp tim nhanh, buồn nôn, đỏ bừng. Thỉnh thoảng nổi mày đay và buồn ngủ nhẹ. Ức chế thần kinh trung ương và suy hô hấp có thể xảy ra trong trường hợp quá liều.
  • Ngưng sử dụng và hỏi ý kiến bác sĩ nếu: xuất hiện dấu hiệu mới bất thường, sưng phù hay phát ban, cảm thấy hồi hộp, chóng mặt và mất ngủ, các triệu chứng không cải thiện sau 7 ngày hoặc có sốt kèm theo.
  • Thông báo cho bác sĩ những tác dụng không mong muốn gặp phải khi sử dụng thuốc.

Xem thêm các loại thuốc có cùng công dụng khác: Thuốc giảm đau và hạ sốt

Thuốc Glotadol giá bao nhiêu tiền? Mua ở đâu?

  • Thuốc Glotadol 250 được bán với giá khoảng 30.000 đồng/ hộp 20 gói. Thuốc được bán rộng rãi tại khắp các nhà thuốc trên toàn quốc.
  • Glotadol 500 có giá bán khoảng 50.000 đồng/ hộp 10 vỉ x 10 viên nén bao phim.
  • Glotadol 650 trên thị trường hiện đang được bán với giá khoảng 55.000 đồng/ hộp 10 vỉ x 10 viên nén bao phim. Thuốc đang được bán rộng rãi tại tất cả các nhà thuốc trên toàn quốc. Khách hàng có nhu cầu có thể dễ dàng tìm mua.
  • Giá bán: Glotadol 1000 hiện được bán với giá khoảng 75.000 đồng/ hộp 10 vỉ x 10 viên nén bao phim.
  • Glotadol F Hiện nay, thuốc đang được bán rộng rãi trên thị trường với giá dao động khoảng 12.000 – 15.000 đồng/ vỉ 10 viên nén bao phim.
  • Hiện nay, Glotadol Cold hộp màu xanh da trời 10 vỉ x 10 viên nén đang được bán với giá khoảng 100.000 đồng/ hộp. Khách hàng có nhu cầu có thể tìm mua tại các quầy thuốc, nhà thuốc gần nơi mình sinh sống.
  • Glotadol Flu hiện đang được bán với giá khoảng 12.000 đồng/ vỉ và được phân phối rộng rãi trên khắp cả nước.
  • Glotadol Extra đang được bán với giá khoảng 16.000 đồng/ vỉ.
  • Hiện tại, Glotadol power đang được bán với giá khoảng 70.000/ hộp 10 vỉ x 10 viên nén bao phim.

Bảo quản

  • Nơi khô ráo, nhiệt độ dưới 30 độ C.
  • Tránh ánh sáng.

Hướng dẫn mua hàng và Thanh Toán tại Nhà thuốc An Tâm

Nhấp vào tìm nhà thuốc để tìm ngay địa chỉ nhà thuốc gần bạn nhất. Nếu có bất kì câu hỏi nào hãy nhấp vào BÌNH LUẬN bên dưới thông tin và câu hỏi của bạn về bài viết thuốc Glotadol cold giảm đau, hạ sốt. Chúng tôi sẽ giải đáp mọi thắc mắc cho bạn.

Liên hệ Nhà Thuốc an tâm 0937542233 mua bán thuốc Glotadol cold tại Tp HCM, Hà nội, Tp Đà Nẵng, Tp Cần Thơ,… toàn quốc. Để biết giá thuốc Glotadol cold  .

Lưu ý: Mọi thông tin trên đây chỉ mang tính chất tham khảo. Việc sử dụng thuốc Glotadol cold phải tuân theo hướng dẫn của bác sĩ chuyên môn.

Tác giả: BS. Võ Lan Phương

Nguồn tham khảo:


Đánh giá Thuốc giảm đau, hạ sốt, trị ho, kháng dị ứng Glotadol Cold (Hộp 10 vỉ x 10 viên)
Chưa có
đánh giá nào
5 0% | 0 đánh giá
4 0% | 0 đánh giá
3 0% | 0 đánh giá
2 0% | 0 đánh giá
1 0% | 0 đánh giá
Đánh giá Thuốc giảm đau, hạ sốt, trị ho, kháng dị ứng Glotadol Cold (Hộp 10 vỉ x 10 viên)
Gửi ảnh thực tế
0 ký tự (Tối thiểu 10)
    +

    Chưa có đánh giá nào.

    Hỏi đáp

    Không có bình luận nào

    TƯ VẤN MUA HÀNG

    KẾT NỐI VỚI CHÚNG TÔI

    © 2018. Hệ thống chuỗi Nhà Thuốc An Tâm.

    Địa chỉ 1: 05 Quang Trung, Phường Hiệp Phú, Tp Thủ Đức (Quận 9), TP.Hồ Chí Minh.

    Địa chỉ 2: 42 Nguyễn Huy Lượng, Phường 14, Quận Bình Thạnh, TP.Hồ Chí Minh.

    Điện thoại: 0937542233.

    Email: lienhe@nhathuocantam.org

    Lưu ý: Nội dung trên Nhà Thuốc An Tâm chỉ mang tính chất tham khảo. Hãy tham khảo ý kiến của bác sỹ không tự ý sử dụng thuốc khi không có chỉ định của bác sỹ.