0937542233
7:00-22:00
Xem nhà thuốc
7:00

Becacold-E (Hộp 5 vỉ x 20 viên)

(đánh giá) 0 đã bán
Thành phần Acetaminophen 500mg; Phenylephrin HCl 5mg; Cafein 25mg
Điều chế Viên nén
Đóng gói Hộp 5 vỉ x 20 viên
Nhà sản xuất Becamex – VIỆT NAM
Tác dụng Trị cảm cúm, hạ sốt, giảm nhứt đầu

NHÀ THUỐC AN TÂM

Đổi trả trong 30 ngày

kể từ ngày mua hàng

Miễn phí 100%

đổi thuốc

Miễn phí vận chuyển

theo chính sách giao hàng

Gọi tư vấn (8:00-22:00)
Sản phẩm liên quan

Thuốc Becacold-E có tác dụng như thế nào? liều dùng và tác dụng phụ ra sao? Thuốc Becacold-E có giá bao nhiêu? Mua thuốc ở đâu giá rẻ cùng Nhà Thuốc An Tâm tìm hiểu ngay nào!

Thông tin Thuốc Becacold-E điều trị Trị cảm cúm, hạ sốt, giảm nhứt đầu

  • Thành phần: Acetaminophen 500mg; Phenylephrin HCl 5mg; Cafein 25mg.
  • Điều chế: Viên nén.
  • Đóng gói: Hộp 5 vỉ x 20 viên.
  • Nhà sản xuất: Becamex – VIỆT NAM.
  • Tác dụng:Trị cảm cúm, hạ sốt, giảm nhứt đầu.

Thuốc Becacold-E là thuốc gì?

Thuốc Becacold-E là sự kết hợp của các hoạt chất Acetaminophen 500mg; Phenylephrin HCl 5mg; Cafein 25mg, với tác dụng điều trị cảm cúm, hạ sốt, giảm nhứt đầu.

Thuốc được sản xuất bởi công ty Becamex, với dạng viên nén hộp 100 viên.

Chỉ định sử dụng

Cảm cúm làm giảm các triệu chứng cảm lạnh và cảm cúm như: sốt, nhức đầu, đau nhức bắp thịt kèm theo sổ mũi, nghẹt mũi, viêm mũi, viêm xoang do cảm cúm hoặc dị ứng với thời tiết

Chống chỉ định sử dụng

  • Mẫn cảm với thành phần thuốc.
  • Bệnh tim, bệnh phổi, thận hoặc gan.
  • Cao huyết áp, đau thắt ngực, huyết khối mạch vành.
  • Thiếu enzym G-6-P-D.
  • Người có tiền sử tai biến mạch máu não, cường giáp, tiểu đường.
  • Người đang lái xe hoặc vận hành máy móc.
  • Người bệnh đang cơn hen cấp.
  • Người bệnh có triệu chứng phì đại tuyến tiền liệt.
  • Glocom góc hẹp.
  • Người bệnh nhiều lần thiếu máu.
  • Trẻ em dưới 11 tuổi.

Liều lượng sử dụng thuốc Becacold-E

Liều dùng người lớn Người lớn: 1-2 viên/lần, 3-4 lần/ngày.

Liều dùng trẻ em: Trẻ dưới 11 tuổi: Không khuyến cáo.

Cách dùng thuốc

Sử dụng theo đúng liều dùng trên hộp hoặc chỉ định sử dụng từ bác sĩ. Không tự ý tăng giảm liều dùng thuốc.

Thuốc được điều chế dạng viên nén, không được bẻ, nhai hoặc nghiền nát viên thuốc nên nuốt viên thuốc uống thuốc qua đường miệng kèm với ly nước lọc.

Cách xử lý khi dùng quá liều

Dấu hiệu khi sử dụng quá liều

Quá liều Phenylephrine: Các triệu chứng của quá liều bao gồm nhức đầu, nôn mửa, tăng huyết áp và nhịp tim chậm theo phản xạ và các rối loạn nhịp tim khác. Trong trường hợp nghiêm trọng, có thể bị nhầm lẫn, ảo giác và co giật.

Quá liều paracetamol: Có thể có tổn thương gan ở người lớn đã dùng từ 10g paracetamol trở lên. Nuốt phải 5g paracetamol trở lên có thể dẫn đến tổn thương gan nếu bệnh nhân có các yếu tố nguy cơ.

Cách xử lý

Xử lý quá liều Phenylephrine: Điều trị nên bao gồm các biện pháp điều trị triệu chứng và hỗ trợ. Tác dụng tăng huyết áp có thể được điều trị bằng thuốc ngăn chặn thụ thể alpha, chẳng hạn như phentolamine, 5 đến 60 mg tiêm tĩnh mạch trong 10-30 phút, lặp lại khi cần thiết.

Lưu ý trong khi bạn đang dùng Becacold-E

  • Tránh dùng quá nhiều cafein trong thời gian dùng thuốc.
  • Thận trọng đối với người cao tuổi vì những người này thường tăng nhạy cảm với tác dụng chống tiết acetylcholin của thuốc.
  • Không dùng chung với các thuốc khác có chứa Acetaminophen.
  • Độc tính khi dùng quá liều sẽ lớn hơn đối với những bệnh nhân mắc bệnh gan do rượu nhưng chưa bị sơ.

Ảnh hưởng đối với phụ nữ có thai hoặc đang cho con bú

  • Không nên sử dụng cho phụ nữ cho con bú.
  • Không khuyến nghị dùng cho phụ nữ mang thai.

Ảnh hưởng đối với vận động và sức khỏe

Thuốc không có nhiều ảnh hưởng đến khả năng lái xe và sử dụng máy móc. Tuy nhiên, một số trường hợp thuốc gây buồn ngủ, chóng mặt sau khi sử dụng.

Tác dụng phụ của thuốc Becacold-E

Một số dữ liệu cho thấy thuốc có thể gây ra một số tác dụng phụ như:

  • Ngứa da và một số phản ứng dị ứng nhẹ.
  • Lo âu, hồi hộp.
  • Đau thắt ngực.
  • Mất ngủ.

Tương tác thuốc với Becacold-E

Tương tác với Paracetamol:

  • Cần phải chú ý đến khả năng gây hạ sốt nghiêm trọng ở người bệnh dùng đồng thời phenothiazin và liệu pháp hạ nhiệt.
  • Uống rượu quá nhiều và dài ngày có thể làm tăng nguy cơ Paracetamol gây độc cho gan.
  • Thuốc chống co giật (phenytoin, barbiturat, carbamazepin): gây cảm ứng enzym ở microsom thể gan có thể làm tăng tính độc hại của Paracetamol do tăng chuyển hóa thuốc thành những chất độc hại với gan.
  • Dùng đồng thời Isoniazid với Paracetamol cũng có thể dẫn đến tăng nguy cơ độc tính với gan.

Tương tác với Phenylephrin:

  • Không nên phối hợp với Bromocriptin vì có nguy cơ gây co mạch hoặc cơn cao huyết áp.
  • Không nên phối hợp với Guanethidin: vì Guanethidin làm tăng tác dụng cao huyết áp của phenylephrin, làm giãn đồng tử đáng kể và kéo dài.

Thuốc Becacold-E giá bao nhiêu? Mua thuốc ở đâu?

Hiện thuốc Becacold-E đang được bán tại các nhà thuốc với giá khoảng 90,000đ/hộp, thuốc đang được bán tại nhà thuốc An Tâm. Lưu ý thuốc sẽ thay đổi tùy vào nhà thuốc khu vực bạn sinh sống.

Bảo quản thuốc

  • Bạn nên bảo quản thuốc ở nhiệt độ phòng, khô thoáng, tránh tiếp xúc trực tiếp với ánh sáng mặt trời.
  • Bạn không nên bảo quản thuốc trong tủ lạnh.
  • Bạn hãy giữ thuốc tránh xa tầm tay trẻ em.
  • Bạn không vứt thuốc vào toilet hoặc đường ống dẫn nước.

Hướng dẫn mua hàng và Thanh Toán tại Nhà thuốc An Tâm

Nhấp vào tìm nhà thuốc để tìm ngay địa chỉ nhà thuốc gần bạn nhất. Nếu có bất kì câu hỏi nào hãy nhấp vào BÌNH LUẬN bên dưới thông tin và câu hỏi của bạn về bài viết thuốc Becacold-E điều trị cảm cúm, hạ sốt. Chúng tôi sẽ giải đáp mọi thắc mắc cho bạn.

Liên hệ Nhà Thuốc an tâm 0937542233 mua bán thuốc Becacold-E tại Tp HCM, Hà nội, Tp Đà Nẵng, Tp Cần Thơ,… toàn quốc. Để biết giá thuốc Becacold-E.

Lưu ý: Mọi thông tin trên đây chỉ mang tính chất tham khảo. Việc sử dụng thuốc Becacold-E phải tuân theo hướng dẫn của bác sĩ chuyên môn.

Tham vấn y khoa Bác sĩ Trần Ngọc Anh

Nhóm biên tập Nhà thuốc An Tâm


Tài liệu tham khảo


Đánh giá Becacold-E (Hộp 5 vỉ x 20 viên)
Chưa có
đánh giá nào
5 0% | 0 đánh giá
4 0% | 0 đánh giá
3 0% | 0 đánh giá
2 0% | 0 đánh giá
1 0% | 0 đánh giá
Đánh giá Becacold-E (Hộp 5 vỉ x 20 viên)
Gửi ảnh thực tế
0 ký tự (Tối thiểu 10)
    +

    Chưa có đánh giá nào.

    Hỏi đáp

    Không có bình luận nào

    Rate this product

    TƯ VẤN MUA HÀNG

    KẾT NỐI VỚI CHÚNG TÔI

    © 2018. Hệ thống chuỗi Nhà Thuốc An Tâm.

    Địa chỉ 1: 05 Quang Trung, Phường Hiệp Phú, Tp Thủ Đức (Quận 9), TP.Hồ Chí Minh.

    Địa chỉ 2: 42 Nguyễn Huy Lượng, Phường 14, Quận Bình Thạnh, TP.Hồ Chí Minh.

    Điện thoại: 0937542233.

    Email: lienhe@nhathuocantam.org

    Lưu ý: Nội dung trên Nhà Thuốc An Tâm chỉ mang tính chất tham khảo. Hãy tham khảo ý kiến của bác sỹ không tự ý sử dụng thuốc khi không có chỉ định của bác sỹ.