0937542233
7:00-22:00
Xem nhà thuốc
7:00

Thuốc giảm đau, hạ sốt Coldfed (10 vỉ x 10 viên/hộp)

(đánh giá) 0 đã bán

Thông tin cơ bản thuốc Coldfed 400mg điều trị cảm sốt sổ mũi

  • Tên thương hiệu: Coldfed
  • Thành phần: Paracetamol 400mg; clorpheniramin maleat 2mg
  • Hàm lượng: 400mg
  • Hãng sản xuất: Công ty cổ phần Dược phẩm Dược liệu Pharmedic – Việt Nam
  • Dạng bào chế: Viên nén
  • Đóng gói: Hộp 1 lọ x 80 viên; lọ 500 viên; hộp 10 vỉ x 10 viên

NHÀ THUỐC AN TÂM

Đổi trả trong 30 ngày

kể từ ngày mua hàng

Miễn phí 100%

đổi thuốc

Miễn phí vận chuyển

theo chính sách giao hàng

Gọi tư vấn (8:00-22:00)
Sản phẩm liên quan

Thuốc Coldfed 400mg điều trị cảm sốt sổ mũi như thế nào? Liều dùng và cách dùng thuốc ra sao? Gía thuốc, mua thuốc Coldfed 400mg ở đâu? Cùng Nhà Thuốc An Tâm tìm hiểu qua bài viết này.

Thông tin cơ bản thuốc Coldfed 400mg điều trị cảm sốt sổ mũi

  • Thành phần: Paracetamol, Chlorpheniramine
  • Danh mục: Thuốc ho & cảm
  • Quy cách: Hộp 10 vỉ x 10 viên
  • Dạng bào chế: Viên nén
  • Xuất xứ thương hiệu: Việt Nam
  • Nhà sản xuất: Pharmedic
  • Nước sản xuất: Viet Nam

Xem thêm các loại thuốc có cùng công dụng: Mexcold 325Mg Lọ 500 Viên

Coldfed 400mg là gì?

Coldfed 400 mg của Công ty cổ phần dược phẩm dược liệu Pharmedic, thành phần chính là paracetamol và clorpheniramin maleat, là thuốc dùng để điều trị các triệu chứng cảm, sốt, nhức đầu, sổ mũi, đau khớp, đau cơ. Coldfed 400 mg được bào chế dưới dạng viên nén, đóng gói theo quy cách hộp 10 vỉ x 10 viên.

Chỉ định

  • Điều trị các triệu chứng cảm, sốt, nhức đầu, sổ mũi, đau khớp, đau cơ.

Chống chỉ định

Coldfed 400mg chống chỉ định trong các trường hợp:

  • Dị ứng với một trong các thành phần của thuốc.

  • Người bệnh thiếu hụt G6PD.

  • Người bệnh dùng thuốc ức chế MAO.

  • Người cho con bú, trẻ sơ sinh.   

Xem thêm các loại thuốc có cùng công dụng: Glotadol 150Mg Abbott Glomed 20 Gói X 2G

Liều dùng – cách dùng thuốc Coldfed 400mg

Liều dùng:

Người lớn: 1 – 2 viên/lần, cách 4 giờ uống 1 lần, không quá 3 lần/ngày.

Trẻ em 7 – 15 tuổi: ½ – 1 viên/lần, cách 4 giờ uống 1 lần, không quá 3 lần/ngày.

Cách dùng:

Uống trọn viên thuốc với một ly nước.

Tác dụng phụ của thuốc Coldfed 400mg

Các tác dụng không mong muốn gặp phải khi sử dụng thuốc Coldfed là:

  • Thường gặp trường hợp ngủ gà, an thần, khô miệng, ban da, buồn nôn, nôn, loạn tạo máu (giảm bạch cầu trung tính, giảm toàn thể huyết cầu, giảm bạch cầu), thiếu máu, bệnh thận, độc tính thận khi lạm dụng hoặc dùng dài ngày.
  • Hiếm gặp trường hợp phản ứng quá mẫn, chóng mặt, buồn nôn.

Thông báo cho Bác sĩ những tác dụng không mong muốn gặp phải khi sử dụng thuốc.

Tương tác thuốc

  • Uống dài ngày liều cao paracetamol làm tăng nhẹ tác dụng chống đông của coumarin.
  • Hạ thân nhiệt nghiêm trọng có thể xảy ra khi dùng paracetamol liều cao chung với phenothiazin.
  • Clorpheniramin ức chế chuyển hóa phenytoin và có thể dẫn đến ngộ độc phenytoin.
  • Rượu hoặc các thuốc an thần gây ngủ có thể tăng tác dụng ức chế thần kinh trung ương của clorpheniramin.
  • Các thuốc ức chế MAO làm kéo dài và tăng tác dụng chống tiết acetylcholin của thuốc kháng histamin.

Thuốc Coldfed 400mg giá bao nhiêu tiền?

  • Thuốc Coldfed 10 vỉ x 10 viên/ hộp có giá 33.000đ

Lưu ý giá thuốc có thể thay đổi theo thời điểm và địa điểm Nhà thuốc An Tâm chỉ đưa ra giá thuốc mang tính chất tham khảo.

Để biết giá thuốc Coldfed 400mg cụ thể vui lòng liên hệ Nhà thuốc An Tâm qua 0937542233.

Xem thêm các loại thuốc có cùng công dụng khác: Thuốc giảm đau, chống viêm không steroid

Thuốc Coldfed 400mg mua ở đâu?

Nhà thuốc An Tâm là địa chỉ uy tín chuyên bán thuốc Coldfed 400mg giá rẻ

Liên hệ: 0937542233

Địa chỉ Nhà thuốc An Tâm: 5 Quang Trung, Hiệp Phú, Quận 9, Hồ Chí Minh

Bảo quản thuốc

  • Bảo quản ở nhiệt độ không quá 30°C.
  • Để xa tầm tay của trẻ em.

Hướng dẫn mua hàng và thanh toán

Nhấp vào tìm nhà thuốc để tìm ngay địa chỉ nhà thuốc gần bạn nhất. Nếu có bất kì câu hỏi nào hãy nhấp vào BÌNH LUẬN bên dưới thông tin và câu hỏi của bạn về bài viết thuốc Coldfed 400mg điều trị cảm sốt sổ mũi. Chúng tôi sẽ giải đáp mọi thắc mắc cho bạn.

Tác giả: BS Võ Lan Phương

Bài viết trên chỉ mang tính chất tham khảo, không thay thế cho việc chẩn đoán hoặc điều trị y khoa. Đọc giả chỉ nên thực hiện theo đúng chỉ định của bác sĩ đang điều trị cho bạn Nhà thuốc An Tâm từ chối trách nhiệm nếu có vấn đề xảy ra.

Nguồn tham khảo:

Coldfed ngày truy cập 21/07/2021: https://drugbank.vn/thuoc/Coldfed&VD-18940-13

Coldfed ngày truy cập 21/07/2021: Nhà Thuốc LP


Đánh giá Thuốc giảm đau, hạ sốt Coldfed (10 vỉ x 10 viên/hộp)
Chưa có
đánh giá nào
5 0% | 0 đánh giá
4 0% | 0 đánh giá
3 0% | 0 đánh giá
2 0% | 0 đánh giá
1 0% | 0 đánh giá
Đánh giá Thuốc giảm đau, hạ sốt Coldfed (10 vỉ x 10 viên/hộp)
Gửi ảnh thực tế
0 ký tự (Tối thiểu 10)
    +

    Chưa có đánh giá nào.

    Hỏi đáp

    Không có bình luận nào

    TƯ VẤN MUA HÀNG

    KẾT NỐI VỚI CHÚNG TÔI

    © 2018. Hệ thống chuỗi Nhà Thuốc An Tâm.

    Địa chỉ 1: 05 Quang Trung, Phường Hiệp Phú, Tp Thủ Đức (Quận 9), TP.Hồ Chí Minh.

    Địa chỉ 2: 42 Nguyễn Huy Lượng, Phường 14, Quận Bình Thạnh, TP.Hồ Chí Minh.

    Điện thoại: 0937542233.

    Email: lienhe@nhathuocantam.org

    Lưu ý: Nội dung trên Nhà Thuốc An Tâm chỉ mang tính chất tham khảo. Hãy tham khảo ý kiến của bác sỹ không tự ý sử dụng thuốc khi không có chỉ định của bác sỹ.