0937542233
7:00-22:00
Xem nhà thuốc
7:00

Fastum Gel 30G

0 đã bán
Tên thương hiệu Fastum Gel
Thành phần hoạt chất Ketoprofen
Hãng sản xuất Menarini Manufacturing Logistic and Servicer s.r.l
Hàm lượng 20g
Dạng Gel bôi ngoài da
Đóng gói Tuýp

NHÀ THUỐC AN TÂM

Đổi trả trong 30 ngày

kể từ ngày mua hàng

Miễn phí 100%

đổi thuốc

Miễn phí vận chuyển

theo chính sách giao hàng

Gọi tư vấn (8:00-22:00)
Sản phẩm liên quan

Thuốc Fastum Gel điều trị giảm đau, chống viêm. Liều dùng và cách dùng thuốc như thế nào? Giá thuốc, mua thuốc ở đâu? Cùng nhà thuốc An Tâm tìm hiểu qua bài viết này.

Lưu ý với quý đọc giả bài viết chỉ mang tính chất tham khảo. để điều trị một cách hiệu quả và đúng các bạn nên sử dụng theo đúng chỉ định từ bác sĩ.

Thông tin thuốc chống viêm khớp Fastum Gel

  • Tên thương hiệu: Fastum Gel.
  • Thành phần hoạt chất: Ketoprofen.
  • Hãng sản xuất: Menarini Manufacturing Logistic and Servicer s.r.l.
  • Hàm lượng: 20g.
  • Dạng: Gel bôi ngoài da.
  • Đóng gói: Tuýp.

Thuốc Fastum Gel là thuốc gì?

Gel bôi ngoài da Fastum Gel với thành phần hoạt chất Ketoprofen có công dụng giảm đau và kháng viêm tại chỗ do thấp khớp, chấn thương, trật khớp, thâm tím, cứng cổ, đau lưng.

thuoc boi fastum gel co cong dung gi
thuốc bôi fastum gel có công dụng gì

Dược lực học

Ketoprofen là một trong nhóm axit propionic của thuốc chống viêm không steroid có tác dụng giảm đau và hạ sốt.

Dược động học

Hoạt chất Ketoprofen được hấp thu nhanh, nồng độ huyết thanh tối đa đạt sau 60 – 90 phút. Thuốc có thời gian bán hủy huyết thanh trung bình là 1,5-2 giờ. Ketoprofen liên kết 99% với protein huyết tương.

Ketoprofen khuếch tán vào hoạt dịch và tồn tại kéo dài tại đó với nồng độ cao hơn nồng độ huyết thanh sau giờ thứ tư. Thuốc qua được hàng rào nhau thai.

Ketoprofene biến đổi sinh học xảy ra theo 2 cơ chế: một phần nhỏ được hydroxyl hóa, phần lớn liên hợp với acid glucuronic. Thuốc có khoảng 75-90% liều dùng thải trừ bởi thận và 1-8% qua phân. Ketoprofen bài tiết rất nhanh, chủ yếu qua đường niệu.

Cơ chế hoạt động của hoạt chất

Hoạt chất Ketoprofen ức chế tổng hợp prostaglandine, ức chế sự kết tập tiểu cầu.

Thuốc Fastum Gel có tác dụng gì?

Thuốc được sử dụng để giảm đau và kháng viêm tại chỗ trong các trường hợp đau xương khớp hay đau cơ do thấp khớp.

Thận trọng trong quá trình sử dụng thuốc

Các lưu ý khi bệnh nhân sử dụng thuốc:

  • Không bôi lên những vết chàm, mụn trứng cá, vết thương hở, nhiễm trùng, loét hoặc khối u.
  • Sử dụng thuốc trong thời gian dài có thể làm tăng tính nhạy cảm hoặc kích ứng tại vùng da bôi thuốc.
  • Vùng thuốc da bôi thuốc tiếp xúc với mặt trời hoặc tia tử ngoại có thể gây ra các phản ứng da nghiêm trọng.

Những loại thuốc khác có thể tương tác với thuốc Fastum Gel?

Sử dụng thuốc đồng thời với aspirin hoặc các NSAID khác có thể làm tăng các tác dụng phụ.

Không sử dụng chung với Methotrexate vì có thể làm tăng nồng độ trong máu và các tác dụng phụ của Methotrexate.

Ai không nên dùng thuốc?

  • Bệnh nhân quá mẫn với Ketoprofen hay bất cứ thành phần nào của thuốc.
  • Phụ nữ đang mang thai hoặc đang cho con bú.
  • Trẻ em dưới 15 tuổi.

Đối với phụ nữ mang thai & cho con bú

Không được sử dụng thuốc ở phụ nữ đang mang thai và đang cho con bú vì có thể gây nguy hiểm đến mẹ và bé.

Người đang làm việc, lái xe hay điều khiển máy móc

Thuốc không ảnh hưởng đến khả năng lái xe và vận hành máy móc. Tuy nhiên không khuyến cáo bệnh nhân dùng thuốc khi lái xe và vận hành máy móc.

gia-thuoc-fastum-gel-bao-nhieu
giá thuốc fastum gel bao nhiêu

Liều dùng và cách sử dụng Fastum Gel như thế nào?

Liều dùng thuốc Fastum Gel

Người lớn và trẻ em trên 15 tuổi:

  • Ngày bôi 2-4 lần, khoảng 2-4 g/lần, tương ứng với 5-10 cm.
  • Liều tối đa 15g/ngày.

Cách sử dụng thuốc Fastum Gel

Tuân thủ nghiêm ngặt về liều lượng và số lần sử dụng thuốc theo đúng chỉ định từ bác sĩ. Không tự ý bỏ liều, giảm liều hoặc tăng liều sử dụng.

Cần rửa thật sạch vùng da cần bôi thuốc. Bôi ngoài da, xoa bóp nhẹ nhàng trên bề mặt bị đau hoặc bị viêm trong thời gian tối đa 7 ngày.

Không được bôi lên niêm mạc, hậu môn, bộ phận sinh dục và đặc biệt là mắt.

Nên làm gì trong trường hợp dùng quá liều?

  • Gọi ngay cho Trung tâm cấp cứu 115 hoặc đến trạm Y tế địa phương gần nhất.
  • Tất nhiên, bạn cần ghi lại và mang theo danh sách những loại thuốc bạn đã dùng, bao gồm cả thuốc kê toa và thuốc không kê toa.

Nên làm gì nếu quên một liều?

  • Nếu bạn quên dùng một liều thuốc, hãy dùng càng sớm càng tốt.
  • Nhưng nếu gần với liều kế tiếp, bạn hãy bỏ qua liều đã quên và dùng liều kế tiếp vào thời điểm như kế hoạch.
  • Không dùng gấp đôi liều đã quy định.

Tác dụng phụ của thuốc Fastum Gel

Trong quá trình điều trị với thuốc bạn có thể gặp một số tác dụng phụ như: khó chịu vùng dạ dày-ruột, đau dạ dày, buồn nôn, nôn mửa, táo bón, tiêu chảy

Thuốc Fastum Gel giá bao nhiêu?

Thuốc Fastum Gel hoạt chất Ketoprofen có giá giao động khoảng 48,000 đ/tuýp. Lưu ý giá thuốc có thể thay đổi theo thời điểm và địa điểm Nhà thuốc an tâm chỉ đưa ra giá thuốc mang tính chất tham khảo.

Để biết giá thuốc Fastum Gel cụ thể vui lòng liên hệ nhà thuốc An Tâm; hotline: 0937542233.

Mua thuốc Fastum Gel ở đâu uy tín, giá rẻ

Nhà thuốc An Tâm là địa chỉ uy tín chuyên bán thuốc Fastum Gel giá rẻ; Liên hệ: 0937542233.

Cách bảo quản thuốc

  • Bạn nên bảo quản thuốc ở nhiệt độ phòng, khô thoáng, tránh tiếp xúc trực tiếp với ánh sáng mặt trời.
  • Bạn không nên bảo quản thuốc trong tủ lạnh.
  • Bạn hãy giữ thuốc tránh xa tầm tay trẻ em.
  • Bạn không vứt thuốc vào toilet hoặc đường ống dẫn nước.

Hướng dẫn mua hàng và thanh toán

Nhấp vào tìm nhà thuốc để tìm ngay địa chỉ nhà thuốc gần bạn nhất. Nếu có bất kì câu hỏi nào hãy nhấp vào BÌNH LUẬN bên dưới thông tin và câu hỏi của bạn về bài viết thuốc Fastum Gel điều trị. Chúng tôi sẽ giải đáp mọi thắc mắc cho bạn.

Đội ngũ tác giả biên soạn Nhà thuốc An Tâm

Bài viết trên chỉ mang tính chất tham khảo, không thay thế cho việc chẩn đoán hoặc điều trị y khoa. Đọc giả chỉ nên thực hiện theo đúng chỉ định của bác sĩ đang điều trị cho bạn Nhà thuốc An Tâm từ chối trách nhiệm nếu có vấn đề xảy ra.

Tham khảo nguồn từ Wikipedia

Tham vấn y khoa Bác sĩ Trần Ngọc Anh


TƯ VẤN MUA HÀNG

KẾT NỐI VỚI CHÚNG TÔI

© 2018. Hệ thống chuỗi Nhà Thuốc An Tâm.

Địa chỉ 1: 05 Quang Trung, Phường Hiệp Phú, Tp Thủ Đức (Quận 9), TP.Hồ Chí Minh.

Địa chỉ 2: 42 Nguyễn Huy Lượng, Phường 14, Quận Bình Thạnh, TP.Hồ Chí Minh.

Điện thoại: 0937542233.

Email: lienhe@nhathuocantam.org

Lưu ý: Nội dung trên Nhà Thuốc An Tâm chỉ mang tính chất tham khảo. Hãy tham khảo ý kiến của bác sỹ không tự ý sử dụng thuốc khi không có chỉ định của bác sỹ.