0937542233
7:00-22:00
Xem nhà thuốc
7:00

Coldfed 400Mg

0 đã bán
Tên thuốc gốc: Acetaminophen
Thương hiệu: Pharmedic
Xuất xứ thương hiệu: Việt Nam
Quy cách: Hộp 10 vỉ x 10 viên
Mã sản phẩm: 00002014

NHÀ THUỐC AN TÂM

Đổi trả trong 30 ngày

kể từ ngày mua hàng

Miễn phí 100%

đổi thuốc

Miễn phí vận chuyển

theo chính sách giao hàng

Gọi tư vấn (8:00-22:00)
Sản phẩm liên quan

Thuốc Coldfed 400mg điều trị cảm sốt sổ mũi như thế nào? Liều dùng và cách dùng thuốc ra sao? Gía thuốc, mua thuốc Coldfed ở đâu? Cùng Nhà Thuốc An Tâm tìm hiểu qua bài viết này.

Lưu ý với quý đọc giả bài viết chỉ mang tính chất tham khảo. Để điều trị một cách hiệu quả và đúng các bạn nên sử dụng theo đúng chỉ định từ bác sĩ.

Thông tin cơ bản thuốc Coldfed 400mg điều trị cảm sốt sổ mũi

  • Tên thương hiệu: Coldfed
  • Thành phần: Paracetamol 400mg; clorpheniramin maleat 2mg
  • Hàm lượng: 400mg
  • Hãng sản xuất: Công ty cổ phần Dược phẩm Dược liệu Pharmedic – Việt Nam
  • Dạng bào chế: Viên nén
  • Đóng gói: Hộp 1 lọ x 80 viên; lọ 500 viên; hộp 10 vỉ x 10 viên

Xem thêm các loại thuốc có cùng công dụng: Glotadol 250Mg Abbott Glomed 20 Gói X 2.5G

Coldfed là thuốc gì?

Thuốc Coldfed thuộc nhóm thuốc giảm đau, hạ sốt, nhóm chống viêm không steroid, thuốc điều trị Gút và các bệnh xương khớp.

Thuốc được sản xuất dưới dạng viên nén.

Bên trong mỗi viên nén có chứa hai hoạt chất chính là:

  • Paracetamol hàm lượng 400mg.
  • Chlorpheniramine maleate hàm lượng 2mg.
  • Và các tá dược vừa đủ 1 viên bao gồm: vàng quinolein, Magnesi stearat, tinh bột ngô, lactose, nipagin, talc, povidon, natri starchglycolat, nipaso.
Coldfed la thuoc gi
Coldfed là thuốc gì?

Dược lực học

  • Paracetamol là một dẫn chất para-aminophenol có đặc tính giảm đau và hạ sốt. Paracetamol nâng ngưỡng đau để trị nhức đầu, đau cơ, đau khớp và bệnh liên quan đến cảm cúm.
  • Clorpheniramin là một kháng histamin ở thụ thể H1. Nó làm giảm tác dụng của histamin thông qua đối kháng cạnh tranh với histamin tại thụ thể H1. Coldfed là sự phối hợp hai thuốc đã được chứng minh là làm giảm các triệu chứng khó chịu do cảm cúm, rối loạn đường hô hấp trên.

Dược động học

  • Paracetamol được hấp thu nhanh và gần như hoàn toàn sau khi uống. Thuốc được phân bố nhanh trong phần lớn các mô của cơ thể. Nồng độ đỉnh trong huyết tương đạt được trong vòng 30 đến 60 phút. Khoảng 25% paracetamol trong máu kết hợp với protein huyết tương.
  • Clorpheniramin maleat hấp thu tốt từ đường tiêu hóa. Thuốc có tác động 15 – 30 phút sau khi uống, nồng độ đỉnh huyết tương đạt được trong khoảng 2,5 đến 6 giờ. Khả dụng sinh học của Clorpheniramin khoảng 25 – 50%. Khoảng 70% thuốc tuần hoàn trong máu liên kết với protein huyết tương. Thời gian tác dụng của thuốc khoảng 4 – 6 giờ.
  • Thuốc được chuyển hóa qua gan và đào thải qua thận.

Cơ chế hoạt động

Chưa có báo cáo.

Thuốc Coldfed có tác dụng gì?

  • Thuốc Coldfed được bác sĩ chỉ định dùng để hỗ trợ chữa trị các triệu chứng sổ mũi, nghẹt mũi, viêm mũi dị ứng, cảm lạnh, nhức đầu, đau nhức cơ, xương, khớp, đau răng hay đau dây thần kinh.
  • Thuốc Coldfed cũng được dùng để điều trị sốt nóng ở những bệnh nhân đang tăng thân nhiệt.

Thận trọng trong quá trình sử dụng thuốc cảm Coldfed

  • Tránh dùng thuốc quá lâu ngày, tránh dùng thức uống có rượu.
  • Người bệnh có thiếu máu từ trước.
  • Người bệnh bị phenylceton – niệu.
  • Bệnh nhân suy thận, suy gan.
  • Glaucoma góc hẹp, bí tiểu, phì đại tuyến tiền liệt, tắc môn vị tá tràng và làm trầm trọng thêm ở người bệnh nhược cơ.
  • Người bệnh phổi mạn tính, người lớn tuổi.

Những loại thuốc khác có thể tương tác với thuốc Coldfed

  • Uống dài ngày liều cao paracetamol làm tăng nhẹ tác dụng chống đông của coumarin.
  • Hạ thân nhiệt nghiêm trọng có thể xảy ra khi dùng paracetamol liều cao chung với phenothiazin.
  • Clorpheniramin ức chế chuyển hóa phenytoin và có thể dẫn đến ngộ độc phenytoin.
  • Rượu hoặc các thuốc an thần gây ngủ có thể tăng tác dụng ức chế thần kinh trung ương của clorpheniramin.
  • Các thuốc ức chế MAO làm kéo dài và tăng tác dụng chống tiết acetylcholin của thuốc kháng histamin.

Ai không nên dùng thuốc Coldfed

  • Dị ứng với một trong các thành phần của thuốc.

  • Người bệnh thiếu hụt G6PD.

  • Người bệnh dùng thuốc ức chế MAO.

  • Người cho con bú, trẻ sơ sinh.   

Đối với phụ nữ mang thai & cho con bú?

Chỉ được sử dụng thuốc Coldfed khi thực sự cần thiết và đảm bảo lợi ích nhiều hơn nguy cơ.

Người đang làm việc, lái xe hay điều khiển máy móc?

Coldfed 400 mg có thể gây buồn ngủ. Bệnh nhân nên được thông báo không lái xe hay vận hành máy móc khi dùng thuốc.

Xem thêm các loại thuốc có cùng công dụng: Hapacol 150

Liều dùng và cách sử dụng thuốc Coldfed 400mg như thế nào?

Liều dùng:

Liều dùng: liều dùng khác nhau tùy theo từng độ tuổi.

  • Đối với người lớn: mỗi ngày sử dụng từ 3-4 lần, mỗi lần dùng từ 1-2 viên.
  • Đối với trẻ từ 7 – 15 tuổi: mỗi ngày sử dụng 2-3 lần, mỗi lần dùng 1 viên.
  • Đối với trẻ từ 2 – 6 tuổi: mỗi ngày sử dụng từ 1-2 lần, mỗi lần dùng từ ½ -1 viên.

Tuyệt đối không được tự ý tăng liều nếu không có sự chỉ định của bác sĩ.

Khoảng cách dùng hai liều liên tiếp tối thiểu là 4 tiếng.

Cách dùng:

uống thuốc với một ly nước lọc hay đun sôi để nguội.

Nên làm gì trong trường hợp dùng quá liều?

Nếu dùng quá liều, có thể gây ra triệu chứng buồn nôn, nôn, chán ăn, đau bụng xảy ra trong vòng 24 giờ sau khi dùng thuốc, hoặc có thể lên cơn động kinh, co giật, ngừng thở, trụy tim mạch, loạn nhịp. Nếu dùng liều cao Paracetamol có thể gây hoại tử tế bào gan không hồi phục. Nếu bạn gặp tình huống này, hãy nhanh chóng đưa bệnh nhân đến cơ sở y tế gần nhất để rửa dạ dày và chất giải độc Paracetamol đặc hiệu là N-acetylcystein.

Nên làm gì nếu quên một liều?

Nếu bạn quên một liều, hãy bù liều đó ngay khi vừa nhớ ra. Nếu thời gian bù liều gần với thời gian dùng liều kế tiếp, hãy bỏ liều đã quên và tiếp tục sử dụng thuốc theo kế hoạch định trước. Tuyệt đối, không được bù gấp đôi lượng hoạt chất so với quy định.

Tác dụng phụ của thuốc Coldfed

Thường gặp trường hợp ngủ gà, an thần, khô miệng, ban da, buồn nôn, nôn, loạn tạo máu (giảm bạch cầu trung tính, giảm toàn thể huyết cầu, giảm bạch cầu), thiếu máu, bệnh thận, độc tính thận khi lạm dụng hoặc dùng dài ngày.

Hiếm gặp trường hợp phản ứng quá mẫn, chóng mặt, buồn nôn.

Thông báo cho Bác sĩ những tác dụng không mong muốn gặp phải khi sử dụng thuốc.

Thuốc Coldfed 400mg giá bao nhiêu tiền?

  • Thuốc Coldfed 400mg có giá 21.000 / lọ 80 viên.
  • Thuốc Coldfed 80V có giá là 21.000 đồng/hộp.
  • Thuốc Coldfed 10 vỉ x 10 viên/ hộp có giá 33.000đ

Lưu ý giá thuốc có thể thay đổi theo thời điểm và địa điểm Nhà thuốc An Tâm chỉ đưa ra giá thuốc mang tính chất tham khảo.

Để biết giá thuốc Coldfed cụ thể vui lòng liên hệ Nhà thuốc An Tâm qua 0937542233.

Xem thêm các loại thuốc có cùng công dụng khác: Thuốc giảm đau, chống viêm không steroid

Thuốc Coldfed mua ở đâu?

Nhà thuốc An Tâm là địa chỉ uy tín chuyên bán thuốc Coldfed giá rẻ

Liên hệ: 0937542233

Địa chỉ Nhà thuốc An Tâm: 5 Quang Trung, Hiệp Phú, Quận 9, Hồ Chí Minh

Cách bảo quản thuốc

Ở nhiệt độ không quá 30°C.

Hướng dẫn mua hàng và thanh toán

Nhấp vào tìm nhà thuốc để tìm ngay địa chỉ nhà thuốc gần bạn nhất. Nếu có bất kì câu hỏi nào hãy nhấp vào BÌNH LUẬN bên dưới thông tin và câu hỏi của bạn về bài viết thuốc Coldfed 400mg điều trị cảm sốt sổ mũi. Chúng tôi sẽ giải đáp mọi thắc mắc cho bạn.

Tác giả: BS Võ Lan Phương

Bài viết trên chỉ mang tính chất tham khảo, không thay thế cho việc chẩn đoán hoặc điều trị y khoa. Đọc giả chỉ nên thực hiện theo đúng chỉ định của bác sĩ đang điều trị cho bạn Nhà thuốc An Tâm từ chối trách nhiệm nếu có vấn đề xảy ra.

Nguồn tham khảo:

Coldfed ngày truy cập 21/07/2021: https://drugbank.vn/thuoc/Coldfed&VD-18940-13

Coldfed ngày truy cập 21/07/2021: Nhà Thuốc LP


TƯ VẤN MUA HÀNG

KẾT NỐI VỚI CHÚNG TÔI

© 2018. Hệ thống chuỗi Nhà Thuốc An Tâm.

Địa chỉ 1: 05 Quang Trung, Phường Hiệp Phú, Tp Thủ Đức (Quận 9), TP.Hồ Chí Minh.

Địa chỉ 2: 42 Nguyễn Huy Lượng, Phường 14, Quận Bình Thạnh, TP.Hồ Chí Minh.

Điện thoại: 0937542233.

Email: lienhe@nhathuocantam.org

Lưu ý: Nội dung trên Nhà Thuốc An Tâm chỉ mang tính chất tham khảo. Hãy tham khảo ý kiến của bác sỹ không tự ý sử dụng thuốc khi không có chỉ định của bác sỹ.