Hapacol 650 Extra (Hộp 10 vỉ x 10 viên)
Đã bán 0 sản phẩm
- Chi tiết
- Hỏi & Đáp 0
- Đánh giá 0
- Cân sức khỏe
- Chăm sóc cá nhân
- Dược mỹ phẩm
- Bông tẩy trang
- Chăm sóc ngực
- Chăm sóc răng
- Chống nắng da mặt
- Chống nắng toàn thân
- Da khô - mất ẩm
- Da nhạy cảm
- Dầu gội
- Dầu xả
- Dưỡng da & ngăn ngừa lão hóa vùng mắt
- Dưỡng da vùng mắt
- Dưỡng môi
- Dưỡng tay chân
- Dưỡng tay, chân
- Dưỡng thể
- Dưỡng trắng da
- Kem dưỡng ẩm da khô
- Kem dưỡng da mặt
- Khử mùi
- Lăn khử mùi
- Mặt nạ
- Mỹ phẩm trang điểm
- Nám da
- Ngăn lão hóa vùng mắt
- Ngăn ngừa & Trị thâm quầng, bọng mắt
- Nhạy cảm
- Nước tẩy trang
- Sạm da
- Sản phẩm từ thiên nhiên
- Sẹo - Vết thâm
- Serum
- Son môi
- Sữa rửa mặt
- Sữa tắm
- Tẩy tế bào chết
- Tinh dầu
- Toner
- Trị bỏng
- Trị mụn
- Trị nứt da
- Trị sẹo
- Trị thâm mắt
- Trị vết thâm
- Viêm da cơ địa
- Xà bông
- Xịt khoáng
- Đồ chơi trẻ sơ sinh
- Hỗ trợ phòng chống, điều trị covid-19
- Sản phẩm khác
- Thiết bị y tế
- Thực phẩm chức năng
- Bổ gan
- Bổ mắt
- Bổ não
- Bổ sung canxi
- Bổ sung collagen
- Bổ sung vitamin
- Chăm sóc tóc
- Cho bà bầu
- Cho bé
- Cho người tiểu đường
- Cho người ung thư
- Dầu gấc
- Đại tràng
- Điều trị viêm đại tràng
- Đông trùng hạ thảo
- Gan
- Giảm cân
- Hà thủ ô
- Hỗ trợ sức khỏe
- Hỗ trợ xương khớp
- Mắt
- Mật ong
- Nấm linh chi
- Nghệ curcumin
- Probiotic
- Sữa bột
- Sữa ông chúa
- Tăng cường sinh lý
- Thận
- Thảo dược thiên nhiên
- Tổ yến
- Tỏi
- Trà thảo dược
- Tuyến tiền liệt
- Vitamin tổng hợp
- Thức uống giải khát
- Thuốc kê đơn
- Dầu xoa và cao xoa
- Dung dịch truyền tĩnh mạch
- Điều trị bệnh đường hô hấp
- Huyết thanh
- Phòng ngừa ung thư
- Thuốc bổ sung calci
- Thuốc bổ vitamin và khoáng chất
- Thuốc cấp cứu
- Thuốc chống dị ứng
- Thuốc chống sốt rét
- Thuốc chống thải ghép, trị vảy nến
- Thuốc điều trị âm đạo
- Thuốc điều trị bệnh da liễu
- Thuốc điều trị bệnh đái tháo
- Thuốc điều trị bệnh đường tiết niệu
- Thuốc điều trị bệnh Gút
- Thuốc điều trị bệnh phụ nữ
- Thuốc điều trị bệnh răng
- Thuốc điều trị bệnh thận
- Thuốc điều trị bệnh trĩ
- Thuốc điều trị cao huyết áp
- Thuốc điều trị chấn thương
- Thuốc điều trị đau dạ dày
- Thuốc điều trị đau nửa đầu
- Thuốc điều trị động kinh
- Thuốc điều trị đường tiêu hóa
- Thuốc điều trị giảm tiểu cầu
- Thuốc điều trị hen
- Thuốc điều trị lao
- Thuốc điều trị mắt
- Thuốc điều trị mất ngủ
- Thuốc điều trị mụn
- Thuốc điều trị nấm
- Thuốc điều trị ngộ độc
- Thuốc điều trị nhiễm HIV
- Thuốc điều trị nhiễm khuẩn
- Thuốc điều trị nhiễm trùng
- Thuốc điều trị parkinson
- Thuốc điều trị rối loạn cương
- Thuốc điều trị rối loạn tuần hoàn máu não
- Thuốc điều trị sỏi mật
- Thuốc điều trị suy thận
- Thuốc điều trị tăng cường miễn dịch
- Thuốc điều trị thần kinh
- Thuốc điều trị thiếu sắt
- Thuốc điều trị tiêu chảy
- Thuốc điều trị trầm cảm
- Thuốc điều trị ung thư
- Thuốc điều trị viêm gan B
- Thuốc điều trị viêm gan C
- Thuốc điều trị viêm họng
- thuốc điều trị viêm mũi
- Thuốc điều trị virut
- Thuốc điều trị xương khớp
- Thuốc đông máu
- Thuốc gây nghiện
- Thuốc gây tê
- Thuốc giải độc
- Thuốc giảm đau và hạ sốt
- Thuốc giảm đau, chống viêm không steroid
- Thuốc giãn cơ
- Thuốc Hocmon và Nội tiết tố
- Thuốc hướng thần
- Thuốc kháng khuẩn
- Thuốc kháng sinh
- Thuốc loét dạ dày
- Thuốc lợi tiểu
- Thuốc phụ khoa
- Thuốc sát khuẩn
- Thuốc sát trùng
- Thuốc thảo dược
- Thuốc thiếu máu
- Thuốc tim mạch
- Thuốc tránh thai
- Thuốc trị bệnh viêm tai
- Thuốc trị chóng mặt
- Thuốc trị giun sán
- Thuốc không kê đơn
-
Thuốc Onureg: Công dụng, chỉ định và các lưu ý khi sử dụng
-
Thuốc Ontruzant: Công dụng, chỉ định và các lưu ý khi sử dụng
-
Ontak - Giải pháp hiệu quả cho người bị ung thư hạch tế bào
-
Oncaspar: Thành phần, công dụng, chống chỉ định
-
Ogivri: Công dụng, Liều dùng, Cách dùng
-
Piqray thuốc điều trị ung thư vú: thành phần & chỉ định
-
Odomzo: Thành phần, liều dùng, chỉ định
-
Nyvepria: Công dụng, liều dùng và chống chỉ định khi sử dụng
-
Thuốc Nubeqa chuyên điều trị bệnh ung thư tuyến tiền liệt
-
Thuốc Nplate điều trị tiểu cầu miễn dịch mãn tính trong máu thấp
Danh mục sản phẩm
Sản phẩm bán chạy
Thuốc Hapacol 650 Extra giảm đau, hạ sốt như thế nào? Liều dùng và cách dùng thuốc ra sao? Gía thuốc, mua thuốc Hapacol 650 Extra ở đâu? Cùng Nhà Thuốc An Tâm tìm hiểu qua bài viết này.
Thông tin cơ bản thuốc Hapacol 650 Extra giảm đau, hạ sốt
- Thành phần: Paracetamol 650 mg; Cafein 65mg
- Danh mục: Thuốc giảm đau (không opioid) & hạ sốt
- Quy cách: Hộp 10 vỉ x 10 viên
- Dạng bào chế: Viên nén
- Xuất xứ thương hiệu: Việt Nam
- Nhà sản xuất: Cty Cp Dược Hậu Giang
Hapacol 650 Extra Là Gì?
Hapacol 650 Extra được sản xuất bởi Công ty Cổ phần Dược Hậu Giang, với thành phần chính Paracetamol và Cafeine, là thuốc dùng để làm giảm đau trong các cơn đau như đau đầu, đau nửa đầu, đau họng, đau bụng kinh, đau răng, đau nhức cơ,…
Chỉ định
Làm giảm đau nhanh chóng và hiệu quả các cơn đau như đau đầu, đau nửa đầu, đau họng, đau bụng kinh, đau sau nhổ răng hoặc các thủ thuật nha khoa, đau răng, đau nhức cơ, gân, đau do chấn thương, đau do viêm khớp, viêm xoang, đau nhức do cảm lạnh, cảm cúm.
Chống chỉ định
Thuốc Hapacol 650 Extra chống chỉ định trong các trường hợp sau:
-
Quá mẫn với một trong các thành phần của thuốc.
-
Người bệnh thiếu hụt glucose-6-phosphate dehydrogenase.
Liều dùng – cách dùng thuốc Hapacol 650 Extra
Liều dùng
- Trẻ em từ 12 tuổi trở lên và người trưởng thành mỗi lần uống 01 viên, mỗi ngày uống từ 3 đến 4 lần, thời gian giữa mỗi lần uống thuốc là 4 đến 6 tiếng.
- Riêng những bệnh nhân bị suy thận nặng với độ thanh thải creatinin dưới 10ml/phút, mỗi lần uống thuốc cần cách nhau tối thiểu 8 tiếng.
Cách dùng
Thuốc Hapacol 650 Extra dùng đường uống.
Tác dụng phụ của thuốc Hapacol 650 Extra
- Rất hiếm khi có bệnh nhân gặp phải tác dụng phụ khi sử dụng Hapacol 650 Extra. Tuy nhiên, một số trường hợp có thể bị dị ứng, nổi mẩn, nôn, thiếu máu…
- Trường hợp người bệnh sử dụng thuốc liều cao trong thời gian dài có thể bị hoại tử các tế bào gan.
- Do trong thành phần của Hapacol 650 Extra có chứa cafein nên có thể khiến người bệnh bị rối loạn tiêu hóa, hồi hộp, mất ngủ, đau đầu…
Tương tác thuốc
- Nếu bạn sử dụng Hapacol 650 Extral liều cao trong khoảng thời gian dài, khi sử dụng Coumarin và dẫn chất Indandion có thể làm tăng tác dụng của thuốc này.
- Nếu dùng thuốc có thành phần paracetamol cùng thời điểm với Phenothiazin và phương pháp hạ thân nhiệt khác đôi khi sẽ gây hạ sốt nghiêm trọng.
- Các thuốc có thành phần Phenytoin, barbiturat, carbamazepin, Isoniazid, rượu nếu dùng cùng paracetamol sẽ làm độc tính trên gan trở nên nặng hơn.
- Ngoài ra, Hapacol 650 Extra có thể gây tương tác với một số thuốc, thực phẩm khác, do đó cần hỏi ý kiến bác sĩ, dược sĩ trước khi dùng phối hợp.
Hapacol 650 Extra giá bao nhiêu?
Hapacol 650 Extra (Hộp 10 vỉ x 10 viên) có giá 47.700 VND
Lưu ý giá thuốc có thể thay đổi theo thời điểm và địa điểm Nhà thuốc An Tâm chỉ đưa ra giá thuốc mang tính chất tham khảo.
Để biết giá thuốc Hapacol 650 Extra cụ thể vui lòng liên hệ Nhà thuốc An Tâm qua 0937542233.
Mua thuốc Hapacol 650 Extraở đâu uy tín, giá rẻ?
Nhà thuốc An Tâm là địa chỉ uy tín chuyên bán thuốc Hapacol 650 Extra giá rẻ
Liên hệ: 0937542233
Địa chỉ Nhà thuốc An Tâm: 5 Quang Trung, Hiệp Phú, Quận 9, Hồ Chí Minh
Bảo quản thuốc
Nơi khô, tránh ánh sáng, nhiệt độ không quá 30°C.
Hướng dẫn mua hàng và thanh toán
Nhấp vào tìm nhà thuốc để tìm ngay địa chỉ nhà thuốc gần bạn nhất. Nếu có bất kì câu hỏi nào hãy nhấp vào BÌNH LUẬN bên dưới thông tin và câu hỏi của bạn về bài viết thuốc Hapacol 650 Extra giảm đau, hạ sốt. Chúng tôi sẽ giải đáp mọi thắc mắc cho bạn.
Tác giả: BS Võ Lan Phương
Bài viết trên chỉ mang tính chất tham khảo, không thay thế cho việc chẩn đoán hoặc điều trị y khoa. Đọc giả chỉ nên thực hiện theo đúng chỉ định của bác sĩ đang điều trị cho bạn Nhà thuốc An Tâm từ chối trách nhiệm nếu có vấn đề xảy ra.
Nguồn tham khảo:
Hapacol ngày truy cập 21/07/2021: https://en.wikipedia.org/wiki/Paracetamol#Pharmacodynamics
Hapacol ngày truy cập 21/07/2021: Nhà Thuốc LP
So sánh sản phẩm tương tự
So sánh sản phẩm tương tự
Đã bán: 0
Chưa có bình luận nào
Sản phẩm đã xem
Không có sản phẩm xem gần đây
Review Hapacol 650 Extra (Hộp 10 vỉ x 10 viên)
Chưa có đánh giá nào.